facebook
Thursday , December 8 2016
Home / Featured / दहावी, बारावी परीक्षांसाठी आधारकार्ड
exam

दहावी, बारावी परीक्षांसाठी आधारकार्ड

मुंबई : राज्य शिक्षण मंडळाकडून दरवर्षी घेण्यात येणाऱ्या दहावी आणि बारावीच्या परीक्षांसाठी नोंदणी करताना विद्यार्थ्यांना आता आधारकार्ड आवश्यक असेल. फेब्रुवारी, मार्च २०१७ मध्ये परीक्षा देणाऱ्यांसाठी अर्ज करताना आधारकार्ड व त्याची माहिती सादर करावी लागेल, असे शिक्षण मंडळातर्फे शुक्रवारी जाहीर केले.

शालेय विद्यार्थी आणि पालकांच्या आधारकार्ड क्रमांकांची माहिती गोळा करणे राज्याच्या शिक्षण खात्याने सुरू केले आहे. शाळाबाह्य मुलांपासून ते ‘सरल’ या ऑनलाइन यंत्रणेद्वारे माहिती गोळा करेपर्यंतच्या सर्वच टप्प्यांवर आधारकार्ड क्रमांकाचीही माहिती मागविली जात आहे. त्यातूनच दहावी-बारावीच्या परीक्षेसाठी आधारकार्ड नोंदणी आवश्यक करण्याचा निर्णय पुढे आला आहे. फेब्रुवारी-मार्च परीक्षांसाठी अर्ज भरतानाच विद्यार्थ्यांचे आधार क्रमांक नोंदविण्याची सूचना शिक्षण मंडळातर्फे जारी परिपत्रकात करण्यात आली आहे.

Check Also

aawaz-news-image

‘पोलिसांची भीती मनातून काढून टाका’

आवाज न्यूज नेटवर्क – जळगाव – कायदा वा नियम हे समाजाच्या भल्यासाठीच असून, त्यांचे जो …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *