facebook
Tuesday , April 25 2017
Breaking News
Home / Featured / पुरंदर विमानतळाच्या जागेचा ‌निर्णय गुरुवारी

पुरंदर विमानतळाच्या जागेचा ‌निर्णय गुरुवारी

पुण्यातील आंतरराष्ट्रीय दर्जाच्या विमानतळासाठी पुरंदर तालुक्यात प्रस्तावित करण्यात आलेल्या जमिनीबाबत येत्या गुरुवारी (६ ऑक्टोबर) मंत्रालयात बैठक होणार आहे. या बैठकीत विमानतळ उभारणीच्या ठिकाणावर शिक्कामोर्तब होण्याची शक्यता आहे.

पुण्यातील प्रस्तावित आंतररराष्ट्रीय दर्जाच्या विमानतळाची घोषणा २००७ मध्ये झाली. हे विमानतळ खेड तालुक्यात करण्याच्या दृष्टीने सर्वतोपरी प्रयत्न करण्यात आले; परंतु शेतकरी व स्थानिक पुढाऱ्यांच्या विरोधामुळे गेली दहा वर्षे विमानतळ कागदावरच राहिले आहे. या विरोधामुळे अखेर विमानतळाची जागा बदलण्याचा प्रस्ताव मांडला गेला आणि भारतीय विमानतळ प्राधिकरणाला पुरंदर तालुक्यातील वाघापूर व राजेवाडीसह लगतच्या गावांतील जागा दाखविण्यात आली.

भारतीय विमानतळ प्राधिकरणाने पुरंदर तालुक्यातील जागेला पसंती दिली असून, त्या संबंधीचा तांत्रिक अहवाल तयार करण्याचे कामही सुरू करण्यात आले आहे; तसेच या कामासाठी महाराष्ट्र विमानतळ विकास कंपनीने ग्राउंड लेव्हल सर्वेक्षण करण्यास निधी देण्याची तयारी दर्शविली आहे. प्राधिकरणाची तांत्रिक समिती हे काम करणार असून, यामध्ये जीपीएस मॅपिंग, सॅटेलाइट मॅपिंग आणि प्रत्येक्ष जागेवर जाऊन पाहणी करण्यात येणार आहे. विमानतळासाठी आवश्यक असलेल्या दोन हजार हेक्टर जमिनीची यात प्रत्यक्ष पाहणी होणार आहे.
प्रस्तावित विमानतळ पुरंदरला हलविण्याच्या हालचाली सुरू झाल्याने खेड तालुक्यात खळबळ उडाली आहे. काही ठरावीक शेतकरी व राजकारणी यांच्यामुळे खेड तालुका विकासाला वंचित होणार असल्याने त्या विरोधात आवाज उठू लागला आहे. हे विमानतळ पुरंदरऐवजी खेडमध्ये करावे अशी मागणी पुढे येऊ लागली आहे. विमानतळाला गेली दहा वर्षे विरोध करणारे राजकारणीही आता खेड तालुक्यात विमानतळ करण्यासाठी आग्रह धरू लागले आहेत.
…………….
… तरच पुरंदरमध्ये विमानतळ
विमानतळाच्या उभारणीसंदर्भात येत्या गुरुवारी मंत्रालयात सचिव पातळीवरील बैठक होणार आहे. या बैठकीत विमानतळाची उभारणी पुरंदर की खेडमध्ये करावी, याविषयी चर्चा होणार असल्याचे समजते. भारतीय विमानतळ प्राधिकरणाने खर्च, दळणवळण; तसेच जागेची उपलब्धता यामुळे पुरंदरला पसंती दिली आहे. प्राधिकरणाची हीच भूमिका कायम राहिल्यास पुरंदरमध्ये विमानतळाचे ‘टेक ऑफ’ होऊ शकणार आहे.

Check Also

1)देहूरोडमध्ये बॉम्ब सदृष्य वस्तूचा स्फोट; तीन जखमी 2) स्वाईन फ्लूमुळे पुणे व्हेंटीलेटरवर

Related

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *