facebook
Tuesday , April 25 2017
Breaking News
Home / Featured / बसवेश्वर पुतळ्यावरून विद्यापीठ चौकात तणाव

बसवेश्वर पुतळ्यावरून विद्यापीठ चौकात तणाव

आवाज न्यूज नेटवर्क –

कोल्हापूर : शिवाजी विद्यापीठाजवळ विद्यानगरी चौकातील आयलंड सुशोभिकरणाच्या ठिकाणी अज्ञात व्यक्तींनी महात्मा बसवेश्वरांचा पुतळा बसविल्याचे बुधवारी सकाळी उघडकीस आले. महानगरपालिका आणि पोलिसांनी तेथून हा पुतळा हटविल्याने लिंगायत समाजासह भारिप – बहुजन महासंघाच्या कार्यकर्त्यांनी विद्यापीठ परीरसरात धरणे आंदोलन केले. त्यामुळे या परिसरात वातावरण तणावपूर्ण होते.

शिवाजी विद्यापीठानजीकच्या विद्यानगरी चौकात आयलंड सुशोभिकरणाचे काम महापालिकेच्यावतीने सुरू आहे. गेल्या चार वर्षांपासून या ठिकाणी महात्मा बसवेश्वर यांचा पुतळा बसविण्यात यावा, अशी मागणी भारिप बहुजन महासंघाकडून केली जात आहे. दरम्यान, बुधवारी पहाटे आयलंडमध्ये अज्ञात व्यक्तींनी महात्मा बसवेश्वर यांचा पुतळा बसविल्याचे परिसरात फिरायला येणाऱ्या नागरिकांच्या निदर्शनास आले. नागरिकांनी या घटनेची माहिती महापालिका प्रशासन आणि पोलिसांना दिली.

त्यानंतर महापालिकेच्या कर्मचाऱ्यांनी पोलिस प्रशासनाच्या मदतीने हा विनापरवाना बसवलेला पुतळा हटवला. या घटनेची माहिती समजताच भारिप बहुजन महासंघ, लिंगायत समाजाच्या नागरिकांनी घटनास्थळी धाव घेतली. पुतळा पूर्ववत ठेवावा असा आग्रह ध्रला. परिस्थिती तणावपूर्ण बनल्याने घटनास्थळी पोलिस निरीक्षक अमृत देशमुख, शहर अभियंता नेत्रदीप सरनोबत आले. त्यांनी आंदोलकांची समजूत काढण्याचा प्रयत्न केला. मात्र पुतळा पूर्ववत बसवल्याशिवाय कोणत्याही परिस्थितीत या ठिकाणाहून हलणार नाही अशी भूमिका घेत आंदोलकांनी घटनास्थळीच धरणे आंदोलन केले.

Check Also

1)देहूरोडमध्ये बॉम्ब सदृष्य वस्तूचा स्फोट; तीन जखमी 2) स्वाईन फ्लूमुळे पुणे व्हेंटीलेटरवर

Related

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *