facebook
Monday , December 5 2016
Home / Featured / मुंबई पोलिसांची हॉर्न फ्लू मोहीम
horn

मुंबई पोलिसांची हॉर्न फ्लू मोहीम

आवाज न्यूज नेटवर्क –

 मुंबई – यंदाच्या दिवाळीत शहरात फटाके वाजवण्याचे प्रमाण घटले असले तरी रात्री दहानंतर फटाके वाजवणाऱ्या शंभरहून अधिक जणांवर पोलिसांनी कारवाई केली आहे. दिवाळीनंतर मुंबई पोलिसांनी आता हॅार्न फ्लू हे नवीन कॅम्पेन सुरू केले आहे. या कॅम्पेनची घोषणा मुंबई पोलिस आयुक्त दत्ता पडसलगीकर यांनी नुकतीच केली.

दिवाळीत फटाक्यांमुळे होणारे प्रदूषण लक्षात घेता मुंबई पोलिसांनी प्रसारमाध्यमे, शाळा, महाविद्यालये यामध्ये विद्यार्थ्यांना आणि नागरिकांना फटाकेमुक्त दिवाळी साजरी करण्याचे आवाहन केले होते. त्यामुळे यंदाच्या दिवाळीत फटाक्याचे प्रमाण कमी असल्याचे दिसून आले. नागरिकांनी दिलेल्या सकारात्मक प्रतिसादाबद्दल पोलिय आयुक्तांनी आभार मानले.

फटाकेमुक्त दिवाळीला नागरिकांकडून चांगला प्रतिसाद मिळाल्यानंतर वाहनांच्या हॅार्नमुळे होणाऱ्या ध्वनिप्रदूषणावर पोलिसांनी लक्ष केंद्रीत केले आहे. हे ध्वनिप्रदूषण रोखण्यासाठी मुंबई पुलिस, आवाज फाऊंडेशन आणि इंडियन मेडिकल असोसिएशनतर्फे ‘हॅार्न फ्लू’ हे नवीन कॅम्पेन मुंबई पोलिसांनी सुरू केले आहे.

Check Also

news-4

बारा हजार सेटटॉप बॉक्स

आवाज न्यूज नेटवर्क –  अहमदनगर – शहरी भागातात फेज थ्री मध्ये सेटटॉप बॉक्स बसविण्याची कार्यवाही …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *