facebook
Saturday , April 29 2017
Breaking News
Home / औरंगाबाद / रांगोळीतून उमटले भावरंग

रांगोळीतून उमटले भावरंग

औरंगाबाद ः देशाच्या सीमेवर आपले कर्तव्य बजावताना शहीद झालेल्या सैनिकांचा सन्मान करण्याचा संदेशापासून ते पाणी टंचाई, पर्यावरण, स्त्रीयांवरील अत्याचार, सांस्कृतिक महत्त्व अशा विविध विषयांवर रांगोळीतून ‘इंद्रधनुष्य’मध्ये विद्यार्थ्यांनी प्रकाश टाकला.
महोत्सवात मंगळवारी अंजिठा रंगमंचावर (स्टेज क्रमांक ४) येथे रांगोळी स्पर्धा झाली. विविध विद्यापीठातील १४ संघांनी यात सहभाग घेतला. रांगोळी काढण्यासाठी प्रत्येक स्पर्धकाला अडीच तासांचा कालावधी देण्यात आला होता. स्पर्धक विद्यार्थ्यांनी विविध विषयावर प्रकाश टाकत रांगोळी साकारली. यामध्ये देशासाठी शहीद झालेल्या सैनिकांचा गौरव करणारी रांगोळी साकारत ‘अमर जवान’चा संदेश दिला. स्पर्धकांनी आपल्या रांगोळीतून नवयुगाची निर्मिती, निसर्ग, पर्यावरणांचा संदेश देणारी रांगोळी साकारली. इंद्रधनुष्यचे महत्त्व सांगणारी सप्तरंगाचा इंद्रधनुष्य, पाणी टंचाईच्या प्रश्नावर रांगोळीतून ‘पाणी बचतीचा संदेश’ ही विद्यार्थ्यांनी दिला. विविध विषयांवर प्रकाश टाकला. काही स्पर्धकांनी रांगोळीला ‘थ्री डी’चा लूक दिला. स्पर्धकांनी आकर्षक अशा रांगोळी सादर करत, स्पर्धेत चुरस निर्माण केली.

स्पर्धकांनी टिपले निसर्गचित्र
‘स्पॉट फोटोग्राफी’ कलाप्रकारात सहभागी स्पर्धकांनी आपल्या कॅमेरातून उत्तम निसर्गचित्र टिपण्याचा प्रयत्न केला. स्पर्धेत सहभागी विद्यार्थी कलावंतांना विद्यापीठ परिसर, लेणी, विलोभनीय निसर्ग असे विषय देण्यात आला होता. स्पर्धकांनी आपल्या कॅमेरातून निसर्ग टिपण्याचा सुरेख प्रयत्न केला.

Check Also

गोवंश हत्याबंदीला सुप्रीम कोर्टात आव्हान

गोवंश हत्याबंदी दुरुस्ती कायदा रद्द करण्याबाबतची जनहित याचिका मुंबई हायकोर्टाच्या औरंगाबाद खंडपीठाने फेटाळली होती. या …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *