facebook
Saturday , December 10 2016
Home / औरंगाबाद / धार्मिक स्थळांचे भवितव्य सिडको ठरविणार

धार्मिक स्थळांचे भवितव्य सिडको ठरविणार

सिडको भागातील सुमारे ८५ धार्मिक स्थळे सिडको प्रशासनाच्या विक्री करावयाच्या प्लॉटवर नागरिकांनी बांधली आहेत, त्यामुळे ही धार्मिक स्थळे पाडायची किंवा कसे याचा निर्णय सिडको प्रशासनाच्या प्लॉट संबंधीच्या धोरणावरच ठरणार आहे.
महापालिकेचे आयुक्त ओम प्रकाश बकोरिया यांनी ही माहिती दिली. ते म्हणाले, ‘सिडकोतील धार्मिक स्थळांसंदर्भात मुख्य प्रशासक सुनील केंद्रेकर यांच्याबरोबर चर्चा झाली आहे. सिडको प्रशासनाने विक्री करावयाच्या प्लॉटसवर (सेलेबल प्लॉट) ८५ धार्मिक स्थळे आहेत, असे त्यांनी सांगितले आहे. ही धार्मिक स्थळे पाडण्यासंदर्भात सिडको प्रशासन काय धोरण ठरवते, ते महत्त्वाचे आहे.’ दरम्यान, महापालिका क्षेत्रात्रील ११०५ धार्मिक स्थळांची यादी तयार करण्यात आली असल्याची माहितीही त्यांनी दिली. अ, ब, क या गटांत धार्मिक स्थळांचे वर्गीकरण करण्याचे काम सुरू आहे. दहा धार्मिक स्थळांना आपण भेट दिली, असे बकोरिया म्हणाले. जी धार्मिक स्थळे रस्त्याच्या मधोमध आहेत व त्यांच्यामुळे वाहतुकीला अडथळा निर्माण होणार आहे, ती धार्मिक स्थळे पाडावी लागतील, असे त्यांनी सांगितले.

कर्मचाऱ्यांचे आउटसोर्सिंग
महापालिकेकडे विविध विभागात काम करण्यासाठी मनुष्यबळ फारच कमी आहे. त्यामुळे आउटसोर्सिंगवर सुमारे ३५० कर्मचारी घेण्याचे ठरविण्यात आले आहे. हे कर्मचारी घेण्यासाठी एक एजन्सी निश्चित केली जाणार आहे. त्या एजन्सीच्या माध्यमातून गरजेनुसार कर्मचारी घेतले जाणार आहेत. अभियंत्यांपासून तृतीय श्रेणी कर्मचाऱ्यांपर्यंतच्या कर्मचाऱ्यांचा यात समावेश असणार आहे, असे बकोरिया यांनी सांगितले.

Check Also

aawaz-news-image

शिरसाट, दानवेंचा खासदारांना ‘दे धक्का’

आवाज न्यूज नेटवर्क – औरंगाबाद – चार महिन्यांपूर्वी एकमेकांवर आरोप करणारे आमदार संजय शिरसाट व …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *