facebook
Tuesday , April 25 2017
Breaking News
Home / मुंबई / आज सुपरमूनचे दर्शन!

आज सुपरमूनचे दर्शन!

पौर्णिमेच्या दिवशी चंद्र पृथ्वीच्या जवळ आला तर त्याला ‘सुपरमून’ म्हणतात. अशावेळी चंद्रबिंब चौदा पट मोठे व तीस टक्के जास्त प्रकाशित दिसते. हा योग आज, सोमवारी असून चंद्रबिंब नेहमीपेक्षा खूप मोठे दिसणार आहे. सायंकाळी ७ वाजून २२ मिनिटांनी पूर्व आकाशात सुपरमूनचे दर्शन होणार आहे.

यापूर्वी ६८ वर्षांपूर्वी २६ जानेवारी १९४८ रोजी चंद्र पृथ्वीच्या इतका जवळ आला होता. सोमवारी चंद्र पृथ्वीच्या ३ लक्ष ५६ हजार ५०९ कि. मी. अंतरावर येणार आहे. कार्तिक पौर्णिमा सायं. ७ वाजून २२ मिनिटांनी पूर्ण होईल. म्हणून त्यावेळी चंद्र चांगला दिसेल, अशी माहिती प्रसिद्ध खगोल अभ्यासक दा. कृ. सोमण यांनी दिली. आता यानंतर १८ वर्षानी २५ नोव्हेंबर २०३४ रोजी चंद्र पुन्हा पृथ्वीच्या इतका जवळ ३ लक्ष ५६ हजार ४४५ कि. मी. अंतरावर येणार असल्याचेही सोमण यांनी स्पष्ट केले.

Check Also

१० कोटी मुलींचा विवाह १८ वर्षांआधीच

देशातील आरोग्याची स्थ‌तिी चिंताजनक असून, देशात दरवर्षी सुमारे १० कोटी ३० लाख मुलींचा विवाह त्यांच्या …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *