facebook
Saturday , December 3 2016
Home / मुंबई / आज सुपरमूनचे दर्शन!
supermoon

आज सुपरमूनचे दर्शन!

पौर्णिमेच्या दिवशी चंद्र पृथ्वीच्या जवळ आला तर त्याला ‘सुपरमून’ म्हणतात. अशावेळी चंद्रबिंब चौदा पट मोठे व तीस टक्के जास्त प्रकाशित दिसते. हा योग आज, सोमवारी असून चंद्रबिंब नेहमीपेक्षा खूप मोठे दिसणार आहे. सायंकाळी ७ वाजून २२ मिनिटांनी पूर्व आकाशात सुपरमूनचे दर्शन होणार आहे.

यापूर्वी ६८ वर्षांपूर्वी २६ जानेवारी १९४८ रोजी चंद्र पृथ्वीच्या इतका जवळ आला होता. सोमवारी चंद्र पृथ्वीच्या ३ लक्ष ५६ हजार ५०९ कि. मी. अंतरावर येणार आहे. कार्तिक पौर्णिमा सायं. ७ वाजून २२ मिनिटांनी पूर्ण होईल. म्हणून त्यावेळी चंद्र चांगला दिसेल, अशी माहिती प्रसिद्ध खगोल अभ्यासक दा. कृ. सोमण यांनी दिली. आता यानंतर १८ वर्षानी २५ नोव्हेंबर २०३४ रोजी चंद्र पुन्हा पृथ्वीच्या इतका जवळ ३ लक्ष ५६ हजार ४४५ कि. मी. अंतरावर येणार असल्याचेही सोमण यांनी स्पष्ट केले.

Check Also

news-1

दहावीनंतरच्या करिअरबाबत मार्गदर्शन

आवाज न्यूज नेटवर्क – मुंबई – दहावीची परीक्षा सर्वच विद्यार्थ्यांच्या करिअरमधली अत्यंत महत्त्वाची परीक्षा मानली …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *