facebook
Tuesday , April 25 2017
Breaking News
Home / Featured / आतापर्यंत ६५० कोटींचे वाटप

आतापर्यंत ६५० कोटींचे वाटप

आवाज न्यूज नेटवर्क –

नाशिक – पाचशे आणि हजारांच्या नोटा बंद झाल्यानंतर आतापर्यंत नाशिकमध्ये तब्बल साडेसहाशे कोटी रुपयांच्या नवीन नोटांचे वाटप करण्यात आले आहे. आज रिझर्व्ह बँकेकडून ३२५ कोटी रुपये मिळणार असून, त्यामुळे नागरिकांना मोठा दिलासा मिळणार आहे.

पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी चलनातून पाचशे व हजार रुपयांच्या नोटा बंद करण्याचा निर्णय घेतल्यानंतर नाशिकमध्येही आर्थिक घडी विस्कटली आहे. ही घडी व्यवस्थित बसावी आणि नागरिकांची गैरसोय टळावी यासाठी नाशिक जिल्ह्यात आतापर्यंत ६५० कोटी रुपयांचे वाटप झाले आहे. गुरुवारी आणखी ३२५ कोटी रूपये जिल्ह्यासाठी प्राप्त होणार असून त्यांचेही वाटप केले जाणार असल्याची माहिती जिल्हा प्रशासनातील सूत्रांनी दिली.

शहरातच नव्हे तर जिल्ह्यातही बॅंकांबाहेर नोटा बदलून घेण्यासाठी नागरिकांच्या रांगा लागत आहेत. हातातील होते नव्हते ते पैसे संपल्याने दैनंदिन खर्च भागविण्यासाठी नागरिकांना पैशांची आवश्यकता भासत आहे. पैसे मिळावेत यासाठी लोक अनेक तास बॅंकांबाहेर ताटकळत असल्याचे चित्र सर्वत्र पहावयास मिळते आहे.

जिल्ह्यातील आर्थिक उलाढालीवरही या निर्णयाचा विपरीत परिणाम झाला आहे. बाजार समित्या, बाजारपेठा, मॉल्स अशा सर्वच ठिकाणी सुट्या पैशांअभावी व्यवहार मंदावले आहेत. हे व्यवहार सुरळीत व्हावेत यासाठी रिझर्व्ह बँकेच्या माध्यमातून चलन पुरवठ्याचे कामही युध्दपातळीवर सुरू आहे. नाशिक जिल्ह्यासाठी आतापर्यंत ६५० कोटी रुपये उपलब्ध करून देण्यात आले असून, या सर्व रकमेचे गेल्या सहा दिवसांमध्ये वितरण करण्यात आल्याची माहिती सूत्रांनी दिली आहे.

पाचशे व हजार रुपयांच्या नोटा जिल्ह्यातील राष्ट्र‌ियीकृत व खासगी अशा ५२५ शाखांमध्ये व पोस्टाच्या ९७ कार्यालयांमध्ये स्वीकारल्या जात असून, बदलूनही दिल्या जात आहेत. नाशिक जिल्ह्यातील बॅंकांसाठी रिझर्व्ह बॅंकेने आणखी ३२५ कोटी रुपये वितरीत केले असून, गुरुवारपासून या रकमेचे वितरण सुरू होणार आहे. त्यामुळे सुट्या पैशांअभावी ठप्प झालेले दैनंद‌िन व्यवहार सुरळीत होण्यास मदत होईल असा विश्वास प्रशासनातील अधिकारी व्यक्त करीत आहेत.

Check Also

1)देहूरोडमध्ये बॉम्ब सदृष्य वस्तूचा स्फोट; तीन जखमी 2) स्वाईन फ्लूमुळे पुणे व्हेंटीलेटरवर

Related

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *