facebook
Tuesday , April 25 2017
Breaking News
Home / Featured / केंद्र सरकारच्या आदेशात त्रुटी

केंद्र सरकारच्या आदेशात त्रुटी

आवाज न्यूज नेटवर्क –

पुणे – काही नोटा बंद झाल्याच्या काळात खासगी हॉस्पिटलमध्ये नोटा स्वीकारण्याची परवानगी देणाऱ्या आदेशामध्ये त्रुटी राहिल्यामुळे खासगी हॉस्पिटलमध्ये पाचशे व हजार रुपयांच्या नोटा स्वीकारण्यात अडसर आला आहे. मूळ आदेश केंद्राचा असल्याने त्यामध्ये दुरुस्ती करणे राज्य सरकारच्याही हाती नसल्याचे लक्षात आले आहे.

केंद्राच्या आदेशातील त्रुटी लक्षात आल्यानेच चेक, कार्ड पेमेंट स्वीकारण्याचे खासगी हॉस्पिटलना आदेश दिले गेल्याची माहिती पुढे आली. देशातील सरकारी हॉस्पिटल, औषध दुकाने, रेल्वे, एसटी, विमान, पेट्रोल पंप आदी मोजक्याच ठिकाणी बंद केलेल्या नोटा स्वीकारण्यात येतील असे जाहीर करण्यात आले होते. या निर्णयामुळे पुणेकरांची चांगलीच धांदल उडाली; परंतु खासगी हॉस्पिटलमध्ये सुरुवातीला या नोटा स्वीकारण्यास नकार दिला जात होता. त्यामुळे पेशंटांची गैरसोय होत होती. मुंबईतील खासगी हॉस्पिटलने पहिल्या दिवसापासून केंद्र सरकारच्या खासगी हॉस्पिटलचा आदेशात उल्लेख नसल्याचे कारण पुढे केले. त्यामुळे मुंबईतील खासगी हॉस्पिटलने नोटा स्वीकारण्यास नकार दिला. हीच बाब मुंबईतील खासगी हॉस्पिटलने मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांच्या निदर्शनास आणून दिली. आदेशातील त्रुटी लक्षात येताच मुख्यमंत्र्यांनी ‘पेशंटकडून कार्ड, चेकने पैसे स्वीकारावेत. त्यांची गैरसोय करू नये,’ असे आदेश खासगी हॉस्पिटलला दिले, अशी माहिती खासगी हॉस्पिटलच्या सूत्रांनी ‘मटा’ला दिली.

मुख्यमंत्र्यांच्या आदेशाचे पालन करून पुण्यातील काही खासगी हॉस्पिटलनी १४ नोव्हेंबरपर्यंत पाचशे, एक हजार रुपयांच्या नोटा स्वीकारल्या; परंतु मुंबईतील हॉस्पिटलचा कित्ता गिरवून पुण्यातील खासगी हॉस्पिटलनी केंद्राकडून लेखी आदेश आल्याशिवाय नोटा स्वीकारणार नसल्याचा पवित्रा घेतला. शहरातील सर्वच खासगी हॉस्पिटलने बुधवारी नोटा स्वीकारल्या नाहीत. क्रेडिट, डेबिट कार्ड; तसेच चेकद्वारे पेमेंट स्वीकारण्यावर भर दिला. यामुळे शहरातील खासगी हॉस्पिटलमधील पेशंटांची काही प्रमाणात गैरसोय झाल्याचे पाहायला मिळाले. त्याशिवाय ग्रामीण भागातून आलेल्या पेशंटने मात्र चेक, कार्ड नसल्याने डोक्याला हात लावला.

Check Also

1)देहूरोडमध्ये बॉम्ब सदृष्य वस्तूचा स्फोट; तीन जखमी 2) स्वाईन फ्लूमुळे पुणे व्हेंटीलेटरवर

Related

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *