facebook
Sunday , April 30 2017
Breaking News
Home / Featured / आठवडाभरात १२०० कोटी जमा

आठवडाभरात १२०० कोटी जमा

आवाज न्यूज लाईन

कोल्हापूर –

जिल्ह्यातील राष्ट्रीयकृत व वाणिज्य बँकामधून गेल्या आठ दिवसांत गुरूवारअखेर (ता. १७) बाराशे कोटी रुपये जमा झाले आहेत. तर खातेदार, सभासदांनी तब्बल ६९४ कोटी रूपये बँकेतून काढले आहेत. अग्रणी बँकेचे जिल्हा व्यवस्थापक शशिकांत किंणींगे यांनी जिल्हाधिकारी कार्यालयात झालेल्या आढावा बैठकीत ही माहिती दिली. अध्यक्षस्थानी जिल्हाधिकारी डॉ. अमित सैनी होते.

गेल्या आठवडाभरात बँक व पोस्टातून ५४ कोटी रूपयांच्या नोटा बदलण्यात आल्या आहेत. नोटाबंदीनंतर शुक्रवारी कामकाजाचा आढावा घेऊन उपाययोजनांसाठी सायंकाळी तातडीने बैठक झाली. यावेळी जिल्हा परिषदेचे मुख्य कार्यकारी अधिकारी डॉ. कुणाल खेमणार, अतिरिक्त पोलिस अधीक्षक सुहेश शर्मा यांच्यासह पोस्ट खात्याचे व बँकेचे अधिकारी उपस्थित होते. दरम्यान, बँकांमध्ये पैसे भरण्यासाठी व नोटा बदलण्यासाठी होणारी गर्दी शुक्रवारी कमी झाली. मात्र ग्रामीण भागात अजूनही रकमेचा तुटवडा जाणवत आहे. काही एटीएम शुक्रवारी सुरू झाल्याचे चित्र होते.

पेट्रोल पंपावरुन पैसे नाहीत

पेट्रोल पंपावरुन २००० रुपये काढता येतील. तशी सोय करून देऊ, अशी घोषणा केंद्र सरकारच्यावतीने करण्यात आली होती. मात्र कोल्हापुरातील पेट्रोल पंपांवरुन ही सुविधा देण्यात येणार नसल्याचे अमोल कोरगावकर यांनी स्पष्ट केले.

Check Also

1)देहूरोडमध्ये बॉम्ब सदृष्य वस्तूचा स्फोट; तीन जखमी 2) स्वाईन फ्लूमुळे पुणे व्हेंटीलेटरवर

Related

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *