facebook
Saturday , December 3 2016
Home / Featured / ढेरे, कारंडे, सुगते यांना निलंबित करा
aawaz-news-image

ढेरे, कारंडे, सुगते यांना निलंबित करा

आवाज न्यूज नेटवर्क – 
कोल्हापूर – घरफाळा आकारणीवरून नगरसेवक अभिजित चव्हाण आणि सहायक अधीक्षक विशाल सुगते यांच्यातील मारहाण आणि पोलिस ठाण्यात गुन्हा नोंद करण्याच्या प्रकाराचे संतप्त पडसाद शनिवारी सर्वसाधारण सभेत उमटले. सेटबॅकमधील जागेत बांधकाम व केबिन थाटता येत नसतानाही घरफाळा आकारणी कशाच्या आधारे केली? अनधिकृत बांधकामावर तिप्पट घरफाळा आकारणीच्या तरतुदीलाही अधिकाऱ्यांनी फाटा दिला. या संपूर्ण प्रकारास उपायुक्त ज्ञानेश्वर ढेरे, कर निर्धारक दिवाकर कारंडे, सहायक अधीक्षक विशाल सुगते दोषी असून, त्यांना निलंबित करून खातेनिहाय चौकशी करावी यासाठी नगरसेवक आक्रमक बनले. यावर महापौर अश्विनी रामाणे यांनी या संपूर्ण प्रकाराची चौकशी करून दोषींवर कारवाईचे आदेश दिले.

महापालिकेच्या शनिवारी झालेल्या सर्वसाधारण सभेत नगरसेवक विरुद्ध प्रशासनातील संघर्ष आणखी चिघळला. शिवसेनेचे गटनेते नियाज खान यांनी कर निर्धारक कारंडे यांच्याकडे सेटबॅकमध्ये बांधकाम करता येते का ? सुगते यांची सहायक अधीक्षक पदावर काम करण्याची पात्रता काय ? अशी विचारणा केली. खान, भूपाल शेटे, प्रा. जयंत पाटील, शारंगधर देशमुख यांनी कागदपत्रे आणि बांधकाम नियमावलींचा आधार घेत अधिकाऱ्यांनी चुकीच्या पद्धतीने घरफाळा आकारणी केल्याचे पुराव्यानिशी सभागृहासमोर मांडले. नगरसेवकांच्या प्रश्नांना उत्तरे देताना अतिरिक्त आयुक्त दिवाकर पाटणकर, कर निर्धाकर कारंडे यांच्यासह अन्य अधिकाऱ्यांची भंबेरी उडाली. अधीक्षक विश्वास कांबळे यांची चौकशीची मागणी झाली.

कागदपत्रे आयुक्तांच्या ताब्यात

कर निर्धारक कारंडे यांनी मारहाणीच्या घटनेनंतर त्या प्रकरणाशी संबंधित घरफाळ्याची कागदपत्रे आयुक्तांनी पीएकरवी ताब्यात घेतली आहेत असे उत्तर दिले. त्याला नगरसेवक शेटे यांनी आक्षेप घेत महापौरांनी आदेश देऊन संबंधित कागदपत्रे सभागृहासमोर मांडावीत, असा आग्रह धरला. कारंडे यांनी अनधिकृत बांधकामावर तिप्पट घरफाळा आकारणी केली जाते असे उत्तर सभागृहाला दिले. नगरसेवकांनी त्या संदर्भातील कागदपत्रे सभागृहात मागविताच अमर पाटील यांच्या मिळकतीच्या असेसमेंटवर तिप्पट दंडाची आकारणी केली नसल्याचे सांगितले. यावरून संतप्त नगरसेवकांनी कारंडेंवर सभागृहाची दिशाभूल करत असल्याचा आरोप केला. उपमहापौर मुल्ला, स्थायी समिती सभापती मुरलीधर जाधव, सुरेखा शहा, सत्यजित कदम, राहूल चव्हाण, दीपा मगदूम, किरण शिराळे, महेजबीन सुभेदार, पूजा नाईकनवरे, वहिदा सौदागर, शेखर कुसाळे, संतोष गायकवाड, तौफिक मुल्लाणी, किरण नकाते यांनी चर्चेत भाग घेतला. कमलाकर भोपळे यांनी ताराबाई पार्क परिसरातील अनेक मिळकतींना घरफाळा लागू नाही. सहा महिन्यापूर्वी प्रशासनाला कळवूनही अद्याप कराची आकारणी का केली नाही अशी विचारणा केली.

आयुक्तांचा निषेध, सदस्यांत खडाजंगी

थेट पाइपलाइन योजनेच्या कामाविषयी तक्रारी आहेत. आयुक्त पी. शिवशंकर व प्रशासनाला त्याविषयी गांभीर्य नाही. सर्वसाधारण सभेला आयुक्त गैरहजर राहतात. आयुक्तांच्या कामकाज पद्धतीचा निषेध करत सभा तहकूब करण्यात आली. आयुक्त रजेवर असल्याने जिल्हाधिकाऱ्यांनी सभेसाठी अतिरिक्त आयुक्त श्रीधर पाटणकर यांना प्राधिकृत केले होते. दरम्यान, सभेत नाले अडविण्याच्या चर्चेदरम्यान नगरसेवक सुनील कदम व भूपाल शेटे यांच्यात खडाजंगी उडाली, तर शारंगधर देशमुख व अजित ठाणेकर यांच्यामध्ये खटके उडाले.

Check Also

news-24

हिंसामय गुन्ह्यांत नगर राज्यात टॉपला

आवाज न्यूज नेटवर्क – अहमदनगर – खून, दरोडे, बलात्कार अशा हिंसामय गुन्ह्यांत कायम अशांत असणारा …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *