facebook
Thursday , March 2 2017
Breaking News
Home / Featured / दोन हजाराच्या सुट्ट्यांचा ​पुणेरी फंडा

दोन हजाराच्या सुट्ट्यांचा ​पुणेरी फंडा

आवाज न्यूज नेटवर्क –

पुणे – पाचशे-हजाराच्या नोटा चलनातून बाद झाल्यानंतर दोन हजारांच्या नव्या नोटा बाजारात आल्या. या नव्या नोटा घेण्यासाठी नागरिकांची बॅंका आणि एटीएम बाहेर झुंबड उडाली. या नोटांचे कौतूकही झाले. पण आता या नोटांचे सुट्टे मिळत नसल्याने या नोटा खपवायच्या कुठे असा प्रश्न देशवासीयांना भेडसावत आहे. पुणेकरांनी मात्र यावर आगळीवेगळी शक्कल लढवली आहे. अर्धी रक्कम खर्च करा आणि सुट्टे घेऊन जा, असा फंडाच पुणेकरांनी सुरु केल्याने सुट्ट्यांसाठी अनेकांना मजबूरीने खर्च करावा लागत आहे.

दोन हजाराच्या सुट्ट्यांची चणचण असल्याने पुण्यात दुकानदारांचे चांगभले झाले आहे. लोकांच्या मजबूरीचा अनेक दुकानदार गैरफायदा घेऊ लागले आहेत. आम्ही सुट्टे देऊ पण किमान ७०० रुपयांची खरेदी करा, अशी गळ ग्राहकांना घातली जात आहे. कोथरुडच्या मिलिंद वर्मा यांच्या पत्नीला अशाच अनुभवाला सामोरे जावे लागले आहे. त्यांना दोन हजाराचे सुट्टे घेण्यासाठी गरज नसताना ७०० रुपयांचे चिकन खरेदी करावे लागले. शेवटी हे चिकन त्यांना शेजाऱ्यामध्ये शेयर करावे लागलं.

विमाननगरात राहणारे अरुणा काळे यांनाही असाच अनुभव आलाय. जुन्या नोटा बाद करताना बॅंकांनी कमी मुल्याच्या अधिक नोटा वितरित करायला हव्या होत्या. बाजारात या नोटा स्विकारल्या जात नाहीत. त्यासाठी ६-७ किलोचा भाजीपाला घ्यायला भाग पाडले जातं. पण गरज नसताना आम्ही हा भाजीपाला का खरेदी करावा असा सवाल काळे करतात.

Check Also

अशोक खरात – प्रभाग क्र. ११ ‘क’ गट राष्ट्रीय समाज पक्षाचे अधिकृत उमेदवार

Click on Below Video Related

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *