facebook
Saturday , December 10 2016
Home / Featured / नगरमधील मंदिरांचे होणार फेरसर्वेक्षण
aawaz-news-image

नगरमधील मंदिरांचे होणार फेरसर्वेक्षण

आवाज न्यूज नेटवर्क –

अहमदनगर – नगर शहरातील २४ अनधिकृत ठरवण्यात आलेल्या मंदिरांचे येत्या सोमवारी (२८ नोव्हेंबर) फेरसर्वेक्षण करण्यात येणार आहे. मनपावर शुक्रवारी लोकप्रतिनिधींनी व भाविकांनी काढलेल्या मोर्चानंतर झालेल्या बैठकीत हा निर्णय घेण्यात आला असून, फेरसर्वेक्षणानंतर २९ नोव्हेंबरला अंतिम सुनावणी करण्यात येईल, असेही स्पष्ट करण्यात आले आहे.

शहरातील नोटिसा दिलेल्या मंदिराबाबत निर्णय घेण्यासाठी आमदार संग्राम जगताप, महापौर सुरेखा कदम, स्थायी समिती सभापती सचिन जाधव व अन्य पदाधिकाऱ्यांची बैठक आयुक्त दिलीप गावडे यांच्या उपस्थितीमध्ये झाली. या बैठकीत २८ नोव्हेंबर रोजी मनपाचे अधिकारी पुन्हा एकदा संबंधित २४ मंदिरांचे फेरसर्वेक्षण करून अहवाल सादर करणार असल्याचे सांगण्यात आले. यासाठी स्वतंत्र चार पथके नियुक्त करण्यात येणार असून, प्रत्येक पथकाचे सदस्य हे मंदिराची तपासणी केल्यानंतर तेथील लोकप्रतिनिधी, स्थानिक नागरिक व ज्येष्ठ नागरिक यांच्याशी चर्चा करतील. स्थानिक नागरिक संबंधित मंदिर हे २९ सप्टेंबर २००९ च्या पूर्वीचे असल्याचे जे-जे पुरावे सादर करतील, त्या सर्व पुराव्यांच्या आधारे मंदिराचा अहवाल तयार केला जाणार आहे. त्यानंतर २९ नोव्हेंबर रोजी नागरिकांनी सादर केलेले पुरावे हे कायदेशीर आहेत का, याची तपासणी करून अंतिम सुनावणी करण्यात येईल व त्यानंतर मंदिरांबाबत अंतिम निर्णय घेतला जाईल, असेही या बैठकीत ठरविण्यात आले.

Check Also

fadnavis

मराठा आरक्षण देणारच : देवेंद्र फडणवीस

मराठा समाजाला आरक्षण देण्यासाठी राज्य सरकार वचनबद्ध आहे, असे मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी शुक्रवारी ‌विधानसभेत …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *