facebook
Tuesday , April 25 2017
Breaking News
Home / Featured / तीन महिने त्रासाचे!

तीन महिने त्रासाचे!

आवाज न्यूज नेटवर्क –

मुंबई – केंद्र सरकारच्या प्रत्येक व्यासपीठावरून नोटाबंदीच्या निर्णयाचे ठाम समर्थन होत असतानाच नीती आयोगाचे उपाध्यक्ष अरविंद पनगडिया यांनी मात्र या निर्णयामुळे काही काळ यामुळे आर्थिक व्यवहारांना खीळ बसू शकते व आर्थिक वृद्धी खालावू शकते, अशी कबुली दिली आहे. तसेच चलन तुटवडा आणखी तब्बल तीन महिने राहील, असेही स्पष्ट केल्याने नोटाहाल नजिकच्या काळातही सुरूच राहण्याची चिन्हे आहेत.

एशिया सोसायटीच्या शुक्रवारी रात्री झालेल्या एका कार्यक्रमात पनगडिया यांनी जाहीरपणे नोटाबंदीमुळे उद्भवलेल्या परिस्थितीची मीमांसा केली. ‘गेल्या पंधरवड्याहून सध्या चलन उपलब्धता अधिक आहे. मात्र पुरेसे चलन उपलब्ध होण्यास आणखी ९० दिवस लागतील. तोपर्यंत आर्थिक व्यवहारांवर व आर्थिक वेगवाढीवर किती परिणाम होईल, ते येणारा काळच सांगू शकेल. याबाबत प्रत्येकाचे निरीक्षण निरनिराळे आहे’, असे सांगतानाच त्यांनी भविष्यकालीन आर्थिक व्यवस्थेबाबत मात्र आशावाद व्यक्त केला. ‘बँकांमधील मोठ्या भरणामुळे अर्थव्यवस्थेत मोठ्या प्रमाणात पैसा येत आहे व ठेवींचे प्रमाण वाढले असल्याने अर्थव्यवस्थेतील अडथळे दूर होऊ शकतील’, असे प्रतिपादन त्यांनी केले. मात्र पनगडिया यांच्या या निरीक्षणामुळे एटीएम व बँकांतील नोटांची चणचण सुटण्याची कोणतीही शक्यता नसल्याचे स्पष्ट झाले आहे.

Check Also

1)देहूरोडमध्ये बॉम्ब सदृष्य वस्तूचा स्फोट; तीन जखमी 2) स्वाईन फ्लूमुळे पुणे व्हेंटीलेटरवर

Related

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *