facebook
Sunday , December 11 2016
Home / Featured / ‘ऑरिक सिटी’मध्ये आजपासून प्लॉट वाटप
news-8

‘ऑरिक सिटी’मध्ये आजपासून प्लॉट वाटप

आवाज न्यूज नेटवर्क –

औरंगाबाद – दिल्ली मुंबई इंडस्ट्रिअल कॉरिडॉरअंतर्गत (डीएमआयसी) ऑरिक सिटीमधील औद्योगिक भूखंडांचे वाटप सोमवारपासून सुरू होणार आहे. इ लँड मॅनेजमेंट यंत्रणेच्या माध्यमातून पहिल्या टप्प्यात १०० एकर जागा विक्रीसाठी उपलब्ध करून देण्यात येणार आहे. मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांच्या हस्ते नऊ नोव्हेंबर रोजी ऑरिक सिटीच्या प्रशासकीय इमारतीचे भूमिपजून झाले होते. त्यादिवशी २८ नोव्हेंबरपासून प्लॉटवाटप सुरू करण्यात येईल, अशी घोषणा मुख्यमंत्र्यांनी केली होती.
दिल्ली मुंबई इंडस्ट्रिअल कॉरिडॉरअंतर्गत (डीएमआयसी) औरंगाबादेत दहा हजार हेक्टरवर शेंद्रा-बिडकीन औद्योगिक पार्कची उभारणी होत आहे. या औद्योगिक पार्कचे नाव ऑरिक असे आहे. या उपक्रमासाठी स्थापन केलेल्या औरंगाबाद इंडस्ट्रिअल टाउनशिप लिमिटेड या कंपनीने पहिल्या टप्प्यात लघुउद्योगांसाठी १०० एकर जागा उपलब्ध करून दिली आहे.
सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार; ऑरिक सिटीमध्ये पहिल्या टप्प्यात जे भूखंड दिले जाणार आहेत. त्याची माहिती ऑरिकच्या अधिकृत वेबसाइटवर अपलोड होणार आहे. त्यानंतर इच्छुकांना ऑनलाइन भूखंडांची माहिती नोंदविता येणार आहे. ऑरिकमधील २० टक्के क्षेत्र सूक्ष्म, लघु व मध्यम उद्योजकांसाठी राखीव आहे. मोठ्या उद्योगांसाठी ७० एकर क्षेत्र असणार आहे.

Check Also

news-4

आजपासून एसटीत जुन्या नोटा बंद

आवाज न्यूज नेटवर्क – अहमदनगर – एसटी प्रवासात प्रवाशांकडून जुन्या पाचशेच्या नोटा स्वीकारणे बंद करण्याचे …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *