facebook
Sunday , January 22 2017
Breaking News
Home / Featured / तीन दिवस पंचाईत

तीन दिवस पंचाईत

आवाज न्यूज नेटवर्क –

नाशिक – तीन दिवस बँकांना सुट्टी आल्यामुळे शुक्रवारी सर्वच बँकांसमोर सकाळपासूनच खातेदारांनी पैसे काढण्यासाठी गर्दी केली होती. शुक्रवारी तर काही बँकांनी नव्या नोटा नसल्यामुळे जुन्या नोटांचे वाटप केले. काही बँकांनी १०, २० व ५० च्या नोटा देत ग्राहकांचे समाधान केले. स्टेट बँक वगळता तीन दिवस सर्वच बँकांचे एटीएमही बंद राहणार आहेत.

नोटा रद्द झाल्यानंतर सुरुवातीचे काही दिवस वगळता नंतर अनेक बँकांनी रेशनिंग करीत कॅशचा पुरवठा केला. काही बँकानी कॅश संपल्याचे बोर्ड लावून हतबलता दाखवली. त्यामुळे ग्राहकांचा हिरमोड झाला. आता पुन्हा तीन दिवस सुट्टी आल्यामुळे पैशांची चणचण भासणार आहे. एकीकडे कॅश नसताना दुसरीकडे सर्वत्र कॅशलेस व्यवहाराची सुविधाही उपलब्ध करून न दिल्यामुळे या गोंधळात भर पडली आहे. जिल्ह्यात ५२५ राष्ट्रीयकृत व खासगी बँका, तर ९०३ एटीएम मशिन आहेत. पण या सर्व बँकांना कॅश शार्टेजचा सामना करावा लागला. त्यात नोटा रद्द झाल्यानंतर पहिला पगार सर्वांच्या खात्यात जमा झाल्यानंतर या टंचाईत त्याची भर पडली. त्यामुळे बँकांनाही रोषाला सामोरे जावे लागले.

एटीएमसाठी सूचना

स्टेट बँकेने एटीएमवर कॅश भरणाऱ्या वेंडर व एजंटला खास सूचना देऊन या काळात कॅश भरण्याचे आदेश दिले आहेत. स्टेट बँकेच्या एका एटीएमवर ५० लाखांहून अधिक कॅश भरली जात असल्यामुळे त्यातून दोन हजार रुपये काढणे खातेदारांना सोयीस्कर होणार आहे. सुट्टीमुळे प्लास्टिक मनीचा वापर वाढणार आहे.

Check Also

विकास कामे झाली, पण ठराविक लॉबीचीच झाली – यशवंत भोसले

Click on Below Video Related

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *