facebook
Sunday , May 28 2017
Breaking News
Home / पुणे / कुलगुरू डॉ. गाडेंचा बायोडेटा वादात

कुलगुरू डॉ. गाडेंचा बायोडेटा वादात

सावित्रीबाई फुले पुणे विद्यापीठाचे कुलगुरू डॉ. वासुदेव गाडे यांनी आपल्या निवडीसाठी सादर केलेले परिचयपत्र (बायोडेटा) खोटा आणि दिशाभूल करणारा असल्याचा आरोप अधिसभेचे माजी सदस्य डॉ. अतुल बागूल आणि माहिती अधिकार कार्यकर्ते विवेक वेलणकर यांनी केला आहे. डॉ. गाडे यांनी आरोपाचे खंडन केले असून, बायोडेटामधील संपूर्ण माहिती खरी असल्याचे म्हटले आहे.

डॉ. गाडे यांच्या बायोटेडात विसंगत माहिती असून, या प्रकरणी त्यांची आणि निवड समितीची चौकशी करून कारवाई करावी, अशी मागणी कुलपती सी. विद्यासागर राव, पंतप्रधान कार्यालय, मुख्यमंत्री, उच्च शिक्षण मंत्री व प्रधान सचिवांकडे केली असल्याचे डॉ. बागूल यांनी सांगितले. दरम्यान, ‘माझे शोधनिबंध, प्रकल्पांचे पेटंट आदी सर्व माहिती सर्वांना उपलब्ध आहे. बायोडेटाच्या आरोपांबाबत लवकरच पुराव्यांसह उत्तर देईन,’ असे कुलगुरू डॉ. वासुदेव गाडे यांनी सांगितले.

कुलगुरूंचा बायोडेटा विद्यापीठाकडे नाही
सावित्रीबाई फुले पुणे विद्यापीठाकडे कुलगुरू डॉ. वासुदेव गाडे यांचा बायोडेटा मागितला असता, तो उपलब्ध नसल्याचे माहिती अधिकाराअंतर्गत लेखी देण्यात आले. विद्यापीठाने बायोडेटा उपलब्ध करून न देणे संशयास्पद असून या संपूर्ण प्रकरणाची चौकशी होऊन कारवाई होणे आवश्यक आहे, असे माहिती अधिकार क्षेत्रातील कार्यकर्ते विवेक वेलणकर यांनी सांगितले.

अधिसभेचे माजी सदस्य डॉ. अतुल बागूल म्हणाले, ‘डॉ. गाडे दिल्ली विद्यापीठात सहयोगी प्राध्यापक म्हणून कार्यरत असतानाच दुसरीकडेही कार्यरत होते. तीन पेटंट असल्याच्या दावा करणाऱ्या डॉ. गाडेंच्या दोन पेटंटची माहिती उपलब्ध असून, तिसरे पेटंट मिळालेलेच नाही. काही पुस्तकांचे लेखन करणाऱ्या डॉ. गाडे यांनी प्रत्यक्षात या पुस्तकातील एक प्रकरणच लिहिले आहे. त्यांनी सादर केलेल्या शोधनिबंधांपैकी काही शोधनिबंध पुस्तक व शोधनिबंध पुस्तिका दोन्हीकडे प्रकाशित झाल्याचे दाखविले आहे. शोधनिबंध, संशोधन परिषदा, पुस्तके, संशोधन प्रकल्प व त्यासाठीचा निधी, पीएचडीचे विद्यार्थी व एकूण अनुभव अशा सर्वच बाबतीतील माहिती दिशाभूल करणारी आहे.’

Check Also

1)देहूरोडमध्ये बॉम्ब सदृष्य वस्तूचा स्फोट; तीन जखमी 2) स्वाईन फ्लूमुळे पुणे व्हेंटीलेटरवर

Related

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *