facebook
Sunday , May 28 2017
Breaking News
Home / पुणे / उद्यानांच्या संगोपनात नागरिकांचा सहभाग हवा

उद्यानांच्या संगोपनात नागरिकांचा सहभाग हवा

‘राज्यातील अनेक शहरांमध्ये मोकळी जागा दिसली; की ती विकली जाते. शहरातील इंच-इंच जागा विकायला काढली जात असताना, उद्यानांसाठी जागा मिळणे आणि ती विकसित केली जाणे, हे भाग्य आहे. उद्याने म्हणजे शहराची फुफ्फुसे असून, महापालिकेला प्रत्येकवेळी उद्याने जोपासण्याचे काम करता येणे शक्य नाही. अशावेळी नागरिकांनीच आपल्या पाल्यांप्रमाणे उद्यानांचे संगोपन करावे,’ असे आवाहन महाराष्ट्र नवनिर्माण सेनेचे प्रमुख राज ठाकरे यांनी रविवारी केले.
कोरेगाव पार्क परिसरात (प्रभाग क्र २१) मनसेचे नगरसेवक राजेंद्र आणि वनिता वागसकर यांनी महापालिकेच्या माध्यमातून नूतनीकरण केलेल्या बंडगार्डन येथील उद्यानाचा लोकार्पण सोहळा ठाकरे यांच्या हस्ते पार पडला. या वेळी ते बोलत होते. वागसकर यांच्या प्रभागातील इतरही विकासकामांचे उद्घाटन ठाकरे यांच्या हस्ते झाले. या वेळी महापौर प्रशांत जगताप, उपमहापौर मुकारी अलगुडे, मनसेचे नेते बाळा नांदगावकर, अनिल शिदोरे, अविनाश अभ्यंकर, मनसेचे उपाध्यक्ष बाळा शेडगे, शहरप्रमुख अजय शिंदे, हेमंत संभूस, गटनेते अॅड. किशोर शिंदे आणि महापालिकेचे अधिकारी उपस्थित होते.
उद्यानाच्या उदघाटनानंतर ठाकरे यांनी उद्यानात उभारलेल्या जॉगिंग ट्रॅकची पाहणी केली आणि बहुमोल सूचना केल्या. ज्येष्ठ नागरिक संघ पुणे सेंट्रलच्यावतीने आयोजित छोटेखानी कार्यक्रमामध्ये बोलताना ठाकरे यांनी वागसकर दाम्पत्याच्या पाठीवर कौतुकाची थाप दिली. ‘शहरातील एकाच प्रभागात एवढ्या मोठ्या प्रमाणावर विविध प्रकारचे प्रकल्प बहुधा या दोनच नगरसेवकांनी राबविले असतील’, अशा शब्दांत त्यांनी वागसकरांच्या कार्याचा गौरव केला.

शाळेसाठी योगदान दिल्याचा आनंद
नगरसेवक राजेंद्र वागसकर यांचे शिक्षण नॉर्थ मेन रोडवरील कस्तुरबा विद्यालयात झाले. कोरेगाव पार्क परिसरातील शाळेची जागा एका व्यावसायिकाच्या घशात घालण्याचा डाव होता; पण महापालिकेच्या माध्यमातून ही जागा ताब्यात मिळवून त्याचे नूतनीकरण करण्यासाठी पाठपुरावा केला. माजी विद्यार्थी म्हणून शाळेसाठी काहीतरी योगदान देता आले, याचा विशेष आनंद होत असल्याचे सांगताना वागसकर यांचा कंठ दाटून आला.

Check Also

1)देहूरोडमध्ये बॉम्ब सदृष्य वस्तूचा स्फोट; तीन जखमी 2) स्वाईन फ्लूमुळे पुणे व्हेंटीलेटरवर

Related

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *