facebook
Thursday , May 25 2017
Breaking News
Home / नाशिक / कारागृहात सात मोबाइल!

कारागृहात सात मोबाइल!

नाशिकरोड मध्यवर्ती कारागृहात शनिवारी सात मोबाइल आढळून आल्याने खळबळ उडाली आहे. यापूर्वी या वर्षभरात नोव्हेंबरपर्यंत नऊ मोबाइल आढळल्याचे उघडकीस आले होते. त्यानंतर पुन्हा ही घटना उघडकीस आल्याने कारागृहाच्या सुरक्षाव्यवस्थेचे धिंडवडे निघाले आहेत.

नाशिकरोड मध्यवर्ती कारागृहातील मंडल क्रमांक सातमधील यार्ड क्रमांक चारमधील बॅरेक क्रमांक तीन येथे असलेल्या शौचालयालगतच्या फरशीखाली शनिवारी सायंकाळी साडेसहाच्या दरम्यान सीम कार्ड नसलेले सात मोबाइल फोन आढळून आले. या आशयाची फिर्याद नाशिकरोड पोलिस ठाण्यात तुरुंगाधिकारी सचिन आधारपाटील यांनी दिली असून, अज्ञात व्यक्तीविरोधात गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे. नाशिकरोड मध्यवर्ती कारागृहाला स्वतंत्र व भक्कम सुरक्षाव्यवस्था असतानाही कारागृहात वारंवार मोबाइल फोन सापडण्याच्या घटना उघडकीस येत आहेत. त्यामुळे या सुरक्षाव्यवस्थेबाबतच आता प्रश्न उपस्थित केले जात आहेत.

सीम कार्ड गायब कसे?

कारागृहात आढळून आलेल्या सर्व सातही मोबाइल फोनमध्ये सीम कार्ड आढळलेले नाही. मोबाइल कारागृहात दडविण्यापूर्वीच त्यातील सीम कार्ड काढून घेण्यात आले असावे. म्हणजे जेव्हा मोबाइलचा वापर करायचा, त्या वेळी हे सीमकार्ड मोबाइलमध्ये टाकले जात असावे, अशी शक्यता व्यक्त होत आहे. मोबाइल फोनमधील सीम कार्ड कारागृहातच असण्याची शक्यता आहे. सीम कार्ड जवळ बाळगणे सोपे असल्याने कारागृहात कुणाकडे सीम कार्ड सांभाळण्याची व्यवस्था केली जाते, याचाही शोध आता पोलिसांना घ्यावा लागणार आहे.

तपासणीवेळी मात्र क्लीन चीट

यापूर्वीही नाशिकरोड कारागृहाच्या सुरक्षाव्यवस्थेचे तीनतेरा वाजल्याचे उघड झाले आहे. कैद्यांकडे अमली पदार्थ, निरोधाची पाकिटे, मोबाइल फोन सापडणे हे तर नित्याचेच झाले आहे. याशिवाय कैद्यांत हाणामाऱ्या, खून अशा गंभीर घटनाही घडल्या आहेत. त्यामुळे कारागृहाच्या राज्याच्या कारागृह महानिरीक्षक, व्हिजिलन्स पथक, स्थानिक पोलिस यांच्यामार्फत यापूर्वी अनेकदा झाडाझडतीही घेतली गेली आहे. मात्र, प्रत्येक वेळी कारागृहाला क्लीन चीट दिली गेली. ही क्लीन चीट कशी मिळाली, असा प्रश्न आता उपस्थित होत आहे.

Check Also

मार्केट फुलले; चेहरे उतरले

रविवारच्या साप्ताहिक सुटीनंतर सोमवारी येवला कृषी उत्पन्न बाजार समितीचे येवला मुख्य बाजार आवार लाल कांदा …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *