facebook
Friday , May 26 2017
Breaking News
Home / पुणे / पार्ट्यांच्या स्कॅनिंगवर ‘उत्पादन शुल्क’चा भर

पार्ट्यांच्या स्कॅनिंगवर ‘उत्पादन शुल्क’चा भर

नवीन वर्षाचे सेलिब्रेशन अवघ्या काही दिवसांवरच आले आहे. या पार्श्वभूमीवर पंचतारांकित हॉटेल, लॉन्स, बारमध्ये मद्याचे पेलेच्या पेले रिचविण्यासाठी आयोजित पार्ट्यांचे ‘स्कॅनिंग’ करण्यास राज्य उत्पादन शुल्क विभागाने सुरुवात केली आहे. शहराच्या विविध भागात ‘शनिवारी रात्री अशा प्रकारच्या किमान अठरा ते वीस पार्ट्या होत असून तेथेही विक्री करण्यात येत असलेल्या मद्याची तपासणी करण्यात येत आहे.
पुणे शहर आणि जिल्ह्यात होणाऱ्या पार्ट्यांच्या तपासणीसाठी १४ पथके नेमण्यात आली आहेत. या पार्ट्यांमध्ये ‘सर्व्ह’ करण्यात येणारे मद्य ​अधिकृत ठिकाणाहूनच खरेदी करण्यात येत आहे अथवा नाही, बनावट मद्याची विक्री तर होत नाही ना, मद्य वितरित करण्यासाठी परवाना घेण्यात आला आहे की नाही आदींची तपासणी करण्यात येत आहे. अनधिकृतपणे जर पार्ट्यांचे आयोजन होत असेल तर त्याची माहिती नागरिकांनी राज्य उत्पादन शुल्क विभागाला द्यावी, असे आवाहन उपअधीक्षक सुनील फुलपगार यांनी केले आहे.
पुणे जिल्ह्यात आणि शहरात राज्य उत्पादन शुल्क विभागाच्या बारा रेंज आहेत. त्याशिवाय वेगवेगळ्या ठिकाणी तपासणी करण्यासाठी दोन पथके तयार करण्यात आली आहेत. अशा प्रकारे १४ पथके जिल्ह्यात आणि शहरातील विविध ठिकाणी छापे घालून बेकायदा मद्यविक्रीवर कारवाई करीत आहे. या पथकांनी आता पंचतारांकित हॉटेल, लॉन्स आ​णि खासगी पार्ट्यांची चौकशी करण्यास सुरुवात केली आहे.

जेथे पार्टी; तेथीलच मद्य
अनेकदा पार्टी करताना घरी असलेल्या स्कॉच, व्हिस्कीच्या बाटल्या वापरल्या जातात. अशा प्रकारच्या पार्ट्यांचे आयोजन करायचे असल्यास, एक दिवसाचा पार्टी परवाना घ्यावा लागतो. परवाना घेताना मद्य कोठून विकत घेणार आहात, याचीही माहिती लिहून द्यावी लागते. पार्टीमध्ये वापरण्यात येणारे मद्य आता त्याच ठिकाणाहून घेणे बंधनकारक करण्यात आले आहे. एका ​ठिकाणी सुरू असणाऱ्या पार्टीत दुसरीकडील मद्य वापरले गेल्यास राज्य उत्पादन शुल्क विभागाच्या कारवाईला सामोरे जावे लागणार आहे.

वीकेंडला चाळीस पार्ट्या
पुणे शहर आणि परिसरात राज्य उत्पादन शुल्क विभागाकडून एक दिवसाचा परवाना घेऊन शनिवार-रविवारी सरासरी १८ ते २० पार्ट्या करण्यात येतात. पंचतारांकित हॉटेल्समध्ये अनेकदा अशा पार्ट्यांचे आयोजन होते. पूलसाइड पार्टी किंवा वेगळ्या हॉलमध्ये पार्टी करायची असेल, तरहीही परवाना घेणे बंधनकारक आहे. या ​पार्ट्यांचीही तपासणी करण्यात येणार असल्याचे फुलपगार म्हणाले.

Check Also

1)देहूरोडमध्ये बॉम्ब सदृष्य वस्तूचा स्फोट; तीन जखमी 2) स्वाईन फ्लूमुळे पुणे व्हेंटीलेटरवर

Related

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *