facebook
Friday , May 26 2017
Breaking News
Home / औरंगाबाद / अशोक चव्हाण ठरले ‘स‌िंकदर’

अशोक चव्हाण ठरले ‘स‌िंकदर’

लाटेवर निवडून आलेलेले भाजपचे आमदार तुषार राठोड यांनी मुख्यमंत्री फडणवीस यांच्या प्रचार सभेचा लाभ घेत १७ पैकी ९ जागेवर भाजपचे नगरसेवक निवडून आणता आले. काँग्रेसच्या नेत्यांना प्रचारात आघाडी घेतल्याने नगराध्यक्षपद पुन्हा देबडवारकडे गेले. काँग्रेसचे बाबुराव देबडवार अध्यक्ष झाले.
बिलोलीत काँग्रेसला १७ पैकी १२ नगरसेवक निवडून आणता आल्या आहेत. लोकभारतीचे चार नगरसेवक निवडून आले असले तरी काँग्रेसच्या मैथिली कुलकर्णी नगराध्यक्षा झाल्या आहेत.

शिवसेनेचे आमदार प्रताप पाटील-चिखलीकर यांच्यावर कंधार नगरपरिषदेच्या विजयाची जबाबदारी होती. त्यांनी सतरा पैकी १० नगरसेवक निवडून आणण्यात यश मिळविले असले तरी नगराध्यक्षपदी काँग्रेसच्या शोभा नळगे यांचा विजय रोखता आला नाही. त्यामुळे याही वेळी नळगे घराण्याकडे कंधारचे नगराध्यक्षपद कायम राहिले.
देगलूरमध्ये काँग्रेस आणि राष्ट्रवादी यांच्यात तुल्यबळ लढती झाल्याने काँग्रेसचे २५ पैकी १२ तर राष्ट्रवादीचे ११ नगरसेवक विजयी झाले. तर भाजपला दोन जगावर यश मिळाले. कारण भजापाकडून मतदारांना रसद कमी पडली असे सांगितले जात आहे. कुंडलवाडी नगरपालिकेत भाजपच्या एकमेव अरुणा कुडमुलवार या अध्यक्षपदी निवडून आल्या आहेत.

शिवसेनेची पाटी कोरीच

शिवसेनेच्या प्रचारात एकही राज्यस्तरावरील नेता आला नाही. पालकमंत्री दिवाकर रावते यांनी पण मुंबई सोडली नाही. त्यामुळे शिवसेना आमदारांना अपेक्षीत यश मिळाले नाही. नगराध्यक्षपदासाठी या ठिकाणी त्यांची पाटी कोरीच राहिली आहे.

Check Also

गोवंश हत्याबंदीला सुप्रीम कोर्टात आव्हान

गोवंश हत्याबंदी दुरुस्ती कायदा रद्द करण्याबाबतची जनहित याचिका मुंबई हायकोर्टाच्या औरंगाबाद खंडपीठाने फेटाळली होती. या …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *