facebook
Tuesday , May 30 2017
Breaking News
Home / Featured / गरजूंच्या मदतीसाठी लातुरात कपडा बँक

गरजूंच्या मदतीसाठी लातुरात कपडा बँक

आवाज न्यूज नेटवर्क –

औरंगाबाद – जिल्ह्यातील निराधार, गोरगरीब, अनाथ अशा गरजू लोकांना मोफत कपडे पुरविण्याच्या दृष्टीने लातूरमध्ये कपडा बँकेचा उपक्रम सुरू होत आहे. नागरिकांनी त्यांच्याकडील गरजेपेक्षा जास्तीचे कपडे या उपक्रमात द्यावेत. त्यामुळे, गरजूंना त्याचा फायदा होईल, असे आवाहन करण्यात आले आहे.
हेल्पिंग हँड सोसायटीद्वारे शिवाजी चौकात हा उपक्रम सुरू करण्यात आला आहे. जिल्हाधिकारी पांडुरंग पोले यांच्या हस्ते या उपक्रमाचे उद्घाटन झाले. या वेळी महापालिका आयुक्त रमेश पवार, सोसायटीचे अध्यक्ष डॉ. सूर्यकांत निसाले, सचिव सुनीलकुमार डोपे, उपाध्यक्ष संतोषकुमार डोपे यांच्यासह कपडा बँकेचे सदस्य उपस्थित होते. जिल्ह्यातील नागरिकांनी त्यांच्याकडील वापरात नसलेले, मात्र सुस्थितीमधील सर्व प्रकारचे कपडे या कपडा बँकेस दान म्हणून देण्याचे आवाहन पोले यांनी केले. या वेळी पोले म्हणाले, ‘सामान्य नागरिकांकडे असणारे गरजेपेक्षा जास्तीचे असलेले कपडे अडगळीत जातात. त्यातून अस्वच्छता वाढते. मात्र, तेही उपयोगी पडावेत, यासाठी नागरिकांनी हे कपडे या बँकेला दान करावेत. त्यामुळे, समाजातील गोरगरीब, अनाथ व गरजू लोकांना त्याचा उपयोग होईल.’
मनपा आयुक्त पवार म्हणाले, ‘लातूर कपडा बँक हा चांगला उपक्रम असून यात सर्वांनी सातत्य ठेवून समाजातील गरजू लोकांना कपडे उपलब्ध करून द्यावेत. आमच्याकडील जुने कपडे या बँकेत देण्यात येतील.’
लातूर कपडा बँकेच्या माध्यमातून गोरगरीब, गरजू लोकांना दुकानात जाऊन कपडे घेतल्याचा व तो ही मोफत कपडे घेतल्याचा आनंद दिला जाणार आहे, असे डॉ. सुर्यकांत निसाले यांनी सांगितले. तसेच या सामाजिक कार्यात लातूर जिल्ह्यातील नागरिकांनी सहकार्य करावे. येथे मोठ्या प्रमाणात कपडे जमा झाल्यास भविष्यात मोफत कपडे वाटप करण्यासाठी मेळावे घेण्यात येतील, असे निसाले यांनी सांगितले.
प्रारंभी जिल्हाधिकारी पांडुरंग पोले यांच्या हस्ते दीपप्रज्वलन व फीत कापून लातूर कपडा बँकेचे उद्घाटन करण्यात आले. त्यानंतर प्रतिनिधीक स्वरुपात दोन गरजू व्यक्तींना पोले यांच्या हस्ते मोफत कपड्यांचे वितरण करण्यात आले. लातूर कपडा बँकेसाठी शिवाजी चौक येथील जागा मोफत दिल्याबद्यल अग्रवाल दांम्पत्याचा सत्कार जिल्हाधिकारी पांडुरंग पोले यांच्या हस्ते सत्कार करण्यात आला.

Check Also

1)देहूरोडमध्ये बॉम्ब सदृष्य वस्तूचा स्फोट; तीन जखमी 2) स्वाईन फ्लूमुळे पुणे व्हेंटीलेटरवर

Related

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *