facebook
Wednesday , March 29 2017
Breaking News
Home / Featured / रिझर्व्ह बँकेचे नवे घूमजाव

रिझर्व्ह बँकेचे नवे घूमजाव

बँका आणि नागरिक यांचा गोंधळ उडवून देणाऱ्या अधिसूचना जारी करणाऱ्या रिझर्व्ह बँकेला (आरबीआय) पाच हजार रुपये मूल्याच्या जुन्या नोटा बँकांमध्ये ३० डिसेंबरपर्यंत भरणा करण्याविषयीची अधिसूचना बुधवारी अखेर मागे घ्यावी लागली. पाच हजार रुपये मूल्याच्या रद्द नोटा भरताना त्यासाठी सयुक्तिक कारण देण्याच्या नियमामुळे आरबीआयला प्रचंड जनक्षोभाला सामोरे जावे लागल्याने हा निर्णय मागे घेण्याची पुन्हा नामुष्की ओढवली.

बँक खात्यांमध्ये ३० डिसेंबरपर्यंत ५ हजारांहून अधिक मूल्याच्या पाचशे आणि हजाराच्या जुन्या नोटा एकदाच जमा करता येतील, असे निर्बंध लादणारी अधिसूचना आरबीआयने सोमवारी जारी केली होती. ही अधिसूचना मागे घेताना पुन्हा एकदा रिझर्व्ह बँकेने त्यात मेख मारून ठेवली आहे. रद्द नोटांच्या स्वरूपात पाच हजार रुपये रकमेचा भरणा करताना केवायसी प्रक्रिया पूर्ण असलेल्या खातेदारांना संबंधित बँक कोणताही प्रश्न या रकमेविषयी विचारणार नाही. मात्र केवायसी प्रक्रिया पूर्ण नसलेल्या खातेदारांना प्रश्न विचारण्याची व खात्री पटेपर्यंत खातेदाराची चौकशी करण्याची अट रिझर्व्ह बँकेने तशीच ठेवली आहे. ही जाचक अधिसूचना संपूर्ण रद्द करावी, या प्रमुख मागणीसाठी अखिल भारतीय बँक अधिकारी महासंघाने बुधवारी दिल्लीत आंदोलन केले.

Check Also

अशोक खरात – प्रभाग क्र. ११ ‘क’ गट राष्ट्रीय समाज पक्षाचे अधिकृत उमेदवार

Click on Below Video Related

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *