facebook
Wednesday , March 29 2017
Breaking News
Home / Featured / निफाडकर पुन्हा थंडीने गारठले!

निफाडकर पुन्हा थंडीने गारठले!

आवाज न्यूज नेटवर्क –

नाशिक – निफाड परिसरातील तापमानात चढ उतार सुरू असून, सोमवारी ८.१ असलेले तापमान मंगळवारी दोन अंशाने खाली आले. त्यामुळे निफाडकर गारठले आहेत. मंगळवारी या हंगामात दुसऱ्यांदा तापमानात ६ अंशापर्यंत घसरण झाली आहे.

तालुक्यात थंडीचे प्रमाण गेल्या काही दिवसांपासून सातत्याने कमी जास्त होत आहे. मंगळवारी कुंदेवाडी (ता. निफाड) येथील गहू संशोधन केंद्रात ६.४ इतक्या कमी तापमानाची नोंद झाल्याचे वेधशाळा निरीक्षक मानकर यांनी सांगितले. गेल्या काही दिवसांत तापमानात कधी वाढ तर कधी घट होत आहे.

मागील पधरवड्यात १० डिसेंबरला ६.४ पर्यंत तापमान खाली आले होते. आणि नंतर ७, ८ इतक्या तापमानाची नोंद होत होती. मात्र थंडीची ही तीव्रता पुन्हा कमी होऊन गेल्या ३ ते ४ दिवसांत ८ अंश सेल्सिअसपर्यंत तापमान पोहचले होते. गेल्या दोन दिवसात पुन्हा थंडीचा तडाखा जाणवत आहे. सायंकाळी हवेत गारवा असल्याने बोचरी थंडीने नागरिक हैराण झाले आहेत. तर पहाटेच्या वेळी थंडीचे प्रमाण अधिक असते. त्यातच पालखेड डाव्या कालव्याला पाण्याचे रोटेशन सुरू असल्याने या भागात थंडी वाढली आहे, असे कुंदेवाडी येथील वेधशाळा प्रमुख मानकर यांनी सांगितले.

आणखी घसरण होणार

कुंदेवाडी येथील या संशोधन केंद्रात सकाळी साडेसातच्या दरम्यान तापमान मोजले जाते. गेल्या चार दिवसात तापमान थेट ६.४ इतके खाली आले आहे. त्यामुळे येत्या काळात तापमान आणखी खाली येईल अशी शक्यता वर्तवण्यात येत आहे.

Check Also

अशोक खरात – प्रभाग क्र. ११ ‘क’ गट राष्ट्रीय समाज पक्षाचे अधिकृत उमेदवार

Click on Below Video Related

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *