facebook
Sunday , May 28 2017
Breaking News
Home / Featured / खान्देश गारठला

खान्देश गारठला

जळगाव शहरात तापमानात चढ-उतार सुरूच आहे. गेल्या दहा दिवसांपूर्वी ११ अंश असलेले किमान तापमान तीन अंशांनी घसरून ८ अंश सेल्सिअसवर आले आहे. थंडीबरोबरच बोचऱ्या वाऱ्यांमुळे जळगावकर हैराण झाले आहेत. धुळे जिल्ह्याचे किमान तापमान घसरून ५. ४ अंश सेल्सिअसपर्यंत आल्याने जिल्हा अक्षरश: गारठला आहे

डिसेंबर महिन्याच्या सुरुवातीपासूनच जळगावकरांनी थंडीची हुडहुडी अनुभवली. शहराचे किमान तापमान गेल्या काही दिवसांपासून ८ अंश सेल्सिअसपर्यंत खाली आले आहे. गेल्या दोन दिवसांत किमान तापमान घसरल्याने थंडीचा कडाका वाढला आहे. अंगाला झोंबणाऱ्या बोचऱ्या वाऱ्यामुळे जळगावकर गारठून गेले आहेत. झोंबणारे हे गार वारे थंडीची हुडहुडी वाढवित आहेत. ऐन विकेंडला वाढलेल्या या थंडीमुळे जनजीवन विस्कळीत झाले होते. दिवसा ढवळ्याही जळगावकरांच्या अंगावर उबदार कपडे दिसत आहेत.

धुळ्यात २०११ नंतर प्रथमच घसरण

धुळे जिल्ह्यात थंडीने कहर केला असून धुळे शहरात तापमानाने निच्चांक नोंदवला आहे. गेल्या आठवड्यापासून थंडीची मोठी लाट आली आहे. शहराचे किमान तापमान गेल्या आठवड्यापासून ५ ते ७ अंश सेल्सिअसच्या दरम्यान आहे. सर्वाधिक निच्चांकी तापमान ५.४ अंश नोंदविले गेले आहे. यापूर्वी सन १९९१ मध्ये जिल्ह्यात २.३ अंश तापमानाची नोंद झाली होती. त्यानंतर २०११ मध्ये तापमान ६.२ नोंदवले गेले होते. थंडीच्या लाटेने धुळे जिल्ह्यात जनजीवन विस्कळीत झाले आहे. रात्री ८ वाजेपासून ते सकाळी ८ वाजेपर्यंत रस्ते सामसूम होत असल्याचे चित्र जिल्ह्यात पाहायला मिळत आहे. थंडीचे प्रमाण वाढल्याने उबदार कपड्यांची विक्री कमालीची वाढली असून, जागोजागी शेकोट्या, चहाच्या टपरीवर गरमागरम चहाचा आस्वाद घेणारे नागरिक दिसून येत आहेत.

Check Also

1)देहूरोडमध्ये बॉम्ब सदृष्य वस्तूचा स्फोट; तीन जखमी 2) स्वाईन फ्लूमुळे पुणे व्हेंटीलेटरवर

Related

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *