facebook
Tuesday , May 23 2017
Breaking News
Home / नाशिक / पाचशेच्या नव्या नोटेची आज संपणार प्रतीक्षा!

पाचशेच्या नव्या नोटेची आज संपणार प्रतीक्षा!

नोटाबंदी जाहीर होऊन ५० दिवस उलटल्यानंतरही नवीन पाचशेची नोट व्यवहारात येऊ शकलेली नाही. येत्या काही दिवसात बँकांच्या एटीएममधून नागरिकांना नवीन पाचशेच्या नोटा उपलब्ध होणार आहे. त्यानंतर शहरातील सर्व बँकांचे एटीएम येत्या काही दिवसात सुरू होण्याची शक्यता आहे. दरम्यान, बँक ऑफ महाराष्ट्रला एटीएमसाठी ५०० च्या नव्या नोटांची रसद मिळाली आहे. देना बँकेसह इतरही बँकांना गुरुवारी (दि. २९) पतपुरवठा होणार आहेत. त्यामुळे आता नवीन वर्ष लागण्यापूर्वी ग्राहकांच्या हाती एटीएमद्वारे रक्कम मिळण्याची चिन्हे आहेत.

रिझर्व्ह बँकेने एटीएम केंद्रावर लक्ष केंद्रीत केले असून शहरात महाराष्ट्र बँकला एटीएमसाठी ४० कोटी दिले आहेत. या पैशांमुळे महाराष्ट्र बँकेचे येत्या दोन-तीन दिवसात जिल्ह्यातील ८७ एटीएम सुरू होणार आहेत. महाराष्ट्र बँकेप्रमाणेच देना बँकेलाही गुरुवारी दहा कोटी रुपये मिळण्याची शक्यता आहे. त्यामुळे देना बँकेचेही ४० एटीएम सुरू होण्याची शक्यता आहे. नोटा बंदीनंतर जिल्हयातील ९०३ पैकी फक्त १५० एटीएम सुरू आहेत. त्यांचे रिकॅलिब्रेशन करूनही हे एटीएम केंद्र निरुपयोगी ठरल्यामुळे एटीएमधारकांची घोर निराशा झाली.

नोटाबंदीनंतर स्टेट बँकेने फक्त आपल्या शाखेजवळील एटीएम सुरू ठेवले. रिकॅलिब्रेशन केल्यावर आठ दिवसानंतर सर्व एटीएम सुरू केले. पण त्यात केवळ दोन हजाराच्याच नोटा उपलब्ध होत असल्याने नागरिकांची निराशा झाली. यातील काही एटीएम केंद्रही चालू बंद होते. त्यानंतर तब्बल पन्नास दिवसानंतर आता महाराष्ट्र बँकेचे एटीएम सुरू होणार आहे. जिल्ह्यात स्टेट बँक, महाराष्ट्र बँक व देना बँकेच्या मोठ्या प्रमाणात शाखा आहे. त्यामुळे या मुख्य बँकेच्या एटीएम केंद्र सुरू झाले, तर कॅश तुटवडा कमी होण्यास मदत होणार आहे.

रांगा होणार कमी
जिल्ह्यात ९०३ पैकी १५० एटीएम स्टेट बँकेचे तर ८७ महाराष्ट्र बँकेचे आणि ४० देना बँकेचे एटीएम आहेत. नव्या नोटा मिळाल्यानंतर सुरू होणाऱ्या एटीएमची संख्या ३०० च्या आसपास जाईल. उर्वरित ६०० एटीएम बंद राहण्याची शक्यता आहे. हे एटीएम केंद्र केव्हा सुरू होतील याबाबत कोणत्याही बँकांनी अद्याप अधिकृत माहिती दिलेली नाही. बँकांकडे एटीएममध्ये टाकण्यासाठी पैसेच नाहीत. मात्र, एटीएम सुरू झाल्यास बँकांसमोरील रांगा कमी होण्याची शक्यता आहे.

Check Also

मार्केट फुलले; चेहरे उतरले

रविवारच्या साप्ताहिक सुटीनंतर सोमवारी येवला कृषी उत्पन्न बाजार समितीचे येवला मुख्य बाजार आवार लाल कांदा …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *