facebook
Tuesday , March 28 2017
Breaking News
Home / पुणे / बाशिंग बांधलेल्यांची भाजपवारी ऐनवेळी रद्द

बाशिंग बांधलेल्यांची भाजपवारी ऐनवेळी रद्द

भारतीय जनता पक्षामध्ये प्रवेश घेण्यासाठी ‘बाशिंग’ बांधून तयार असलेल्या काँग्रेसच्या दोन आजी-माजी पदाधिकाऱ्यांना पहिल्या पायरीपर्यंत पोहोचूनही रिकाम्या हातांनी माघारी फिरावे लागले आहे. भाजपच्या अंतर्गत राजकारणातून संबंधितांचा नक्की झालेला प्रवेश ऐनवेळी तडकाफडकी रद्द करण्यात आल्याने ‘जायचे कुठे’ असा प्रश्न त्यांच्यासमोर निर्माण झाला आहे.
महापालिकेच्या आगामी निवडणुकीत भाजपला सर्वाधिक फायदा होणार असल्याचे संकेत मिळत आहेत. त्यामुळे, भाजपमध्ये प्रवेशासाठी इच्छुक असणाऱ्यांची रांग दिवसेंदिवस वाढत आहे. सुरुवातीच्या टप्प्यात विविध पक्षांतील विद्यमान नगरसेवकांसह माजी नगरसेवकांना प्रवेश दिल्यानंतर आता इतर पक्षांतील प्रमुख पदाधिकाऱ्यांवर भाजपने लक्ष केंद्रित केले आहे. त्यातून, राष्ट्रवादीकडून स्थायी समितीचे अध्यक्षपद भूषवलेल्या एका नगरसेवकाला भाजपमध्ये खेचण्यात आले आहे. विविध भागांमध्ये कमजोर स्थितीमध्ये असलेल्या पक्षाला उभारी देण्यासाठी संबंधित भागांतील ताकदवान नेत्यांच्या हाती ‘कमल का फूल’ देण्याची मोहीम जोरदार सुरू असून, त्या अंतर्गत काँग्रेसच्या दोन आजी-माजी पदाधिकाऱ्यांना प्रवेश देण्याची तयारी जवळपास पूर्ण झाली होती. त्यातील एक पदाधिकारी तर गेल्या काही दिवसांपासून सातत्याने भाजपच्या नगरसेवकांच्या विकासकामांच्या उद्घाटनासाठी आवर्जून हजेरी लावत होता.
गेल्या आठवड्यात काँग्रेसमधील माजी उपमहापौर, माजी नगरसेवक आणि इतर कार्यकर्त्यांना प्रवेश देण्यात आला. त्याचवेळी, काँग्रेसच्या आणखी एका पदाधिकाऱ्याचा प्रवेश जवळपास निश्चित झाला होता. त्यासाठी, संबंधित पदाधिकारी भाजपच्या कार्यालयाबाहेर घुटमळत होता. शेवटच्या क्षणी, भाजपमधील काहींनी थेट मुख्यमंत्र्‍यांशी संपर्क साधून हा प्रवेश तात्पुरता स्थगित करण्यात यश मिळविले. विद्यमान पदाधिकाऱ्याला धक्का दिल्यानंतर अगदी दोनच दिवसांपूर्वी काँग्रेसमधून आणखी एक माजी पदाधिकारी भाजपच्या दारापर्यंत येऊन माघारी फिरल्याचे स्पष्ट झाले. या पदाधिकाऱ्याच्या प्रवेशासाठीही सर्व चर्चा, बोलणी झाली होती. मात्र, त्याच्या प्रवेशाला स्थानिक स्तरावरील नेतृत्वाने तीव्र विरोध केल्याने अखेरच्या काही क्षणांमध्ये त्यांचा पत्ता ‘कट’ झाला.

पक्षात वाढता असंतोष
भाजपमध्ये इतर पक्षांमधून मोठ्या प्रमाणात ‘इन्कमिंग’ सुरू असल्याने त्याविरोधात पक्षाच्या कार्यकर्त्यांमधील असंतोष वाढत चालला आहे. बाहेरून पक्षात येणाऱ्यांना विविध आश्वासने दिली जात असली, तरी कधीतरी निष्ठावंतांचा विचार करा, ही मागणी जोर धरत आहे. त्यातूनच, बिबवेवाडी परिसरातील काही इच्छुकांनी पक्षाच्या जंगली महाराज रोड येथील कार्यालयातच उपोषण केले. रात्री उशिरा या कार्यकर्त्यांची समजूत काढण्यात पक्षाला यश आले असून, शहराध्यक्ष त्यांच्याशी सविस्तर चर्चा करणार असल्याचे सांगण्यात आले.

Check Also

अशोक खरात – प्रभाग क्र. ११ ‘क’ गट राष्ट्रीय समाज पक्षाचे अधिकृत उमेदवार

Click on Below Video Related

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *