facebook
Friday , May 26 2017
Breaking News
Home / मुंबई / पोलिसांना खाकी गणवेश सोलापूर पुरवणार

पोलिसांना खाकी गणवेश सोलापूर पुरवणार

विविध प्रकारचे गणवेश तयार करून देणारे शहर ही सोलापूरची नवी ओळख बनत आहे. देशातील शाळांपैकी ७० टक्के शाळांचे गणवेश सोलापुरात तयार केले जातात. आता देशातील पोलिसांचे गणवेशही सोलापुरात तयार व्हावेत, यासाठी आपण प्रयत्न करणार असल्याचे व त्यासाठी पंतप्रधानांकडे पाठपुरावा करण्याचे आश्वासन राज्याचे वस्त्रोद्योगमंत्री सुभाष देशमुख यांनी दिले आहे.

सोलापुरात येत्या ५ जानेवारीपासून तीन दिवसीय राष्ट्रीय गणवेश प्रदर्शन भरत आहे. त्या पार्श्वभूमीवर, सुभाष देशमुख यांनी सोलापूर रेडिमेड कापड उत्पादक संघाच्या पदाधिकाऱ्यांना हे आश्वासन दिले आहे. यावेळी संघाचे अध्यक्ष रामवल्लभ जाजू, सचिव अमित जैन, निमंत्रित सदस्य विजय डाकलिया, बँक ऑफ महाराष्ट्राचे विभागीय व्यवस्थापक सुनील हनमशेट आदी उपस्थित होते.

या प्रदर्शनाला राज्य सरकारचा वस्त्रोद्योग विभाग आणि मफतलाल फॅब्रिक्सचे सहकार्य आहे. देशभरातील ६ हजार रिटेलर्स या प्रदर्शनाला भेट देणे अपेक्षित आहे. ‘मेक इन इंडिया संकल्पनेतून प्रदर्शनाच्या माध्यमातून सोलापुरात गुंतवणूक आणण्याचा प्रयत्न असल्याचेही देशमुख यांनी सांगितले.

Check Also

१० कोटी मुलींचा विवाह १८ वर्षांआधीच

देशातील आरोग्याची स्थ‌तिी चिंताजनक असून, देशात दरवर्षी सुमारे १० कोटी ३० लाख मुलींचा विवाह त्यांच्या …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *