facebook
Wednesday , May 24 2017
Breaking News
Home / नाशिक / बाळासाहेबांच्या स्मारकात शस्त्रेच असावीत: राज

बाळासाहेबांच्या स्मारकात शस्त्रेच असावीत: राज

शिवसेनाप्रमुख बाळासाहेब ठाकरे यांचे स्मारक असेल तर त‌िथे हत्यारेच असली पाहीजेत अन् त‌िही शिवछत्रपती शिवाजी महाराजांचीच असावीत, असा आपला अट्टाहास होता. शिवशाहीर बाबासाहेब पुरंदरे यांनी त्याला साथ दिल्यानेच बाळासाहेबांचे स्मारक उभे राह‌िल्याचे मत मनसेचे अध्यक्ष राज ठाकरे यांनी व्यक्त केले आहे.

महापुरूषांच्या पुतळ्यांवर आपला विश्वास नाही. त्यांच्या स्मृती या जपल्या गेल्या पाहिजेत, असा टोला लगावत निधी नसतांना पुतळे उभारले जात असल्याचा त्यांनी भाजपवर आरोप केला आहे. नाशिकमध्ये विकासकामांचे उद‌्घाटन होत असतांना समाधान वाटत असल्याचे सांगत, इतर शहरांमध्ये भूमीपूजन होत असताना नाशकात मात्र उद‌्घाटने होत असल्याचा टोलाही ठाकरेंनी भाजपला लगावला आहे. महापालिका व जीव्हीके कंपनीच्या वतीने नाशिकमध्ये उभारण्यात आलेले बाळासाहेब ठाकरे स्मारक व ऐतिहासिक संग्रहालयाचे लोकार्पण शिवशाहीर बाबासाहेब पुरंदरे व राज ठाकरे यांच्या हस्ते करण्यात आले. यावेळी बोलतांना राज ठाकरेंनी नाशिकमध्ये प्रकल्प सुरू करणाऱ्या उद्योगपतींचे आभार मानले.

शिवशाहीर बाबासाहेब पुरंदरे यांच्यामुळेच नाशिकमध्ये बळासाहेबांच्या नावाने स्मारक उभे राह‌िल्याचे सांगत, नाशिकच्या विकासासाठी आपल्याला सगळ्यांनीच मदत केल्याने मी स्वतःला भाग्यवान समजतो, असे भावूक उद्गार काढले. टाटा, अंबानी, शिर्के, रेड्डी या सारख्या मोठ्या लोकांनी प्रथमच नाशिकमध्ये काम केल्याचा दावाही त्यांनी केला. शिवछत्रपतींच्या शस्रांस्रांसह महाराज स्मारकात बोलतांना दिसतील, असे ते साकारले जाणार असल्याचे त्यांनी यावेळी सांग‌ितले.

आचारसंहिता हे लफडं!

नाशिकमध्ये विकासकांमाची उद‌्घाटने होतांना आपल्याला समाधान वाटत असल्याचे सांगत, केवळ आचारसंहितेसारख्या लफड्यामुळेच ही उद‌्घाटने करावी लागत असल्याचे ते म्हणाले. नाशिकमध्ये अजून कामे होत असून, स्मारकाचेही काम अपूर्ण आहे. तसेच बऱ्याच चांगल्या गोष्टी अजून यायच्या आहेत. नाशिककरांनी या सर्व गोष्टींचा योग्य सांभाळ करावा असे भावनिक आवाहनही त्यांनी यावेळी केले.

Check Also

मार्केट फुलले; चेहरे उतरले

रविवारच्या साप्ताहिक सुटीनंतर सोमवारी येवला कृषी उत्पन्न बाजार समितीचे येवला मुख्य बाजार आवार लाल कांदा …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *