facebook
Friday , May 26 2017
Breaking News
Home / नाशिक / ‘वसाका’च्या हंगामाबाबत आशा कायम

‘वसाका’च्या हंगामाबाबत आशा कायम

नाशिक जिल्हा मध्यवर्ती सहकारी बँकेच्या मागील काळातील आर्थिक परिस्थितीमुळे वसंतदादा पाटील सहकारी साखर कारखान्याला वेळेवर कर्जपुरवठा न झाल्याने वसाकाचा चालू गळीत हंगाम सुरू करण्यास अडचणी निर्माण झाल्या. मात्र, अजूनही हंगाम सुरू करण्याच्या अपेक्षा कायम असून, याबाबत लवकरच सर्वांना विश्वासात घेऊन योग्य निर्णय घेण्यात येईल, अशी माहिती आमदार डॉ. राहुल आहेर यांनी देवळा विश्रामग्रहावर घेतलेल्या पत्रकार परिषदेत दिली.

वसाकाच्या गळीत हंगामाबाबत कार्यक्षेत्रात उलट-सुलट चर्चा होत असल्याने याबाबत खरी पार्श्वभूमी जनतेसमोर यावी याउद्देशाने वसाकाचे मुख्य प्राधिकृत अधिकारी आमदार डॉ. राहुल आहेर यांनी देवळा विश्रामग्रहावर पत्रकार परिषद घेऊन कारखाना व्यवस्थापनाची भूमिका स्पष्ट केली. राज्य शासनाचे हमीपत्र, राज्य सहकारी बँकेने केलेल्या थकीत कर्जाचे पुनर्घटन व नाशिक जिल्हा मध्यवर्ती सहकारी बँकेने केलेले अर्थसहाय्य यामुळे तब्बल साडेतीन वर्षांनंतर मागील वर्षी वसाकाची चिमणी सर्वांच्या सहकार्याने सुरू करून संपूर्ण राज्यात ‘वसाका पॅटर्न’ची चर्चा झाली होती. मागील वर्षी साधारणतः एक लाख ऊस गाळप करून जिल्हा मध्यवर्ती सहकारी बँकेच्या पूर्ण कर्जाबरोबरच राज्य सहकारी बँकेच्या थकीत कर्जाच्या व्याजाचा हप्तादेखील त्यातून फेडण्यात आला होता. यावर्षी साडेतीन ते चार लाख ऊस गाळपाचे उद्दिष्ट ठेवून वसकाने बॉयलर अग्निप्रदीपन करून जिल्ह्यात आघाडी घेतली होती. मात्र जिल्हा बँकेची तत्कालीन आर्थिक परिस्थिती यामुळे कारखान्याला वेळेत कर्जपुरवठा होऊ शकला नाही. पर्यायाने गळीत हंगाम चालू करण्यास अडचणी निर्माण झाल्या आहेत. यावेळी केदा आहेर, अभिमन पवार, संजय गीते आदी उपस्थित होते.

Check Also

मार्केट फुलले; चेहरे उतरले

रविवारच्या साप्ताहिक सुटीनंतर सोमवारी येवला कृषी उत्पन्न बाजार समितीचे येवला मुख्य बाजार आवार लाल कांदा …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *