facebook
Friday , May 26 2017
Breaking News
Home / Featured / व्हॉटसअॅप संदेशांचा विक्रम

व्हॉटसअॅप संदेशांचा विक्रम

दीपावलीचे अध्यात्मिक महत्व समाजापर्यंत पोचविण्यासाठी राबविण्यात आलेल्या उपक्रमांतर्गत येथील प्रजापिता ब्रह्मकुमारी ईश्वरीय विश्वविद्यालयाच्या पुढाकाराने २४ तासात तब्बल १ कोटी ३५२ व्हॉटसअॅप संदेश पाठवण्याचा विक्रम करण्यात आला. या विक्रमाची नोंद लंडनच्या वंडर बुक ऑफ रेकॉर्डस इंटरनॅशनलमध्ये झाली आहे. त्याचे प्रमाणपत्र नुकतेच प्रजापिता ईश्वरीय विश्वविद्यालयाच्या संयुक्त प्रशासिका राजयोगिनी दादी रतनमोहिनी यांना देण्यात आले. यावेळी या विश्वविक्रमाचे आयोजक ध्यानधारणा तज्ज्ञ डॉ. दीपक हरके, बी. के. मृत्युंजय, बी. के. शक्तीराज, बी. के. संजय आदी उपस्थित होते.

२९ ऑक्टोबर २०१५ रोजी मध्यरात्री १२ वाजल्यापासून रविवारी (३० ऑक्टोबर) मध्यरात्री १२ पर्यंतच्या २४ तासात ही दीपावली संदेश व्हॉटसअॅप युजर्सला पाठविले गेले. ज्येष्ठ समाजसेवक अण्णा हजारे यांच्या हस्ते या उपक्रमाची सुरुवात झाली होती. दिवाळीचे रहस्य समजून घेणे व त्यानुसार कशाप्रकारे कर्म केले पाहिजे, याचे मार्गदर्शन करणारा हा ऑडियो मेसेज प्रजापिता ब्रह्माकुमारी ईश्वरीय विश्व विद्यालयाचे आंतरराष्ट्रीय ध्यानधारणा प्रशिक्षक राजयोगी ब्रह्माकुमार सूर्याभाई यांनी केला आहे. तो १ कोटीवर व्हॉटसअॅप युजर्सला पाठवला गेला. त्याची नोंद विश्वविक्रमात झाली आहे.

Check Also

1)देहूरोडमध्ये बॉम्ब सदृष्य वस्तूचा स्फोट; तीन जखमी 2) स्वाईन फ्लूमुळे पुणे व्हेंटीलेटरवर

Related

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *