facebook
Wednesday , May 24 2017
Breaking News
Home / Featured / मोकळे भूखंड राड्यारोड्याला आंदण

मोकळे भूखंड राड्यारोड्याला आंदण

आवाज न्यूज नेटवर्क –

नाशिक – अंबड व सातपूर भागात राखीव असलेल्या एमआयडीसीतील मोकळ्या भूखंडांवर डेब्रिसचे साम्राज्य आहे. विशेष म्हणजे काही खासगी भूखंडधारकांच्या जागांवरही घाण, कचरा टाकला जात असल्याने अस्वच्छतेने रस्त्यांचेच विद्रुपीकरण झालेले एमआयडीसीत पहायला मिळते. त्यातच महापालिका व एमआयडीसी सर्रासपणे उघड्यावर घाण, कचरा अथवा डेब्रिस टाकणाऱ्यांवर कारवाई करत नसल्याने मोकळ्या भूखंडांवर कोणीही या, अन् काहीही टाका अशी परिस्थिती बघायला मिळत आहे. महापालिका व एमआयडीसीच्या अधिकाऱ्यांनी उघड्यावर कचरा टाकणाऱ्यांवर दंडात्मक तसेच फौजदारी कारवाई करावी अशी मागणी कामगार वर्गातून केली जात आहे.

नाशिक महापालिकेची आर्थिक नाडी म्हणून सातपूर व अंबड एमआयडीसीकडे पाहिले जाते. महापालिका घरपट्टीच्या नावाने सर्वच कर कारखानदारांकडून वसूल करत असते. परंतु, पाहिजे त्याप्रमाणात नागरी सुविधा कारखानदारांना मिळत नसल्याचा आरोप उद्योजकांकडून केला जातो. कचरा संकलन करणारी घंटागाडी एमआयडीसीत फिरकतच नसल्याने कारखान्यांच्या बाहेरच कचऱ्याचे ढिग साचलेले असतात. त्यातच एमआयडीसीच्या राखीव असलेल्या मोकळ्या भूखंडांवर डेब्रिसचे साम्राज्य पसरले असल्याने अस्वच्छता वाढली आहे. एमआयडीसीच्या भूखंडांवर डेब्रिस टाकण्याचे प्रकार होत असताना खासगी मालकीच्या भूखंडांवरही ड्रेब्रिस व घाण, कचरा टाकण्याचे काम सर्रासपणे होत असल्याने यावर कारवाई कोण करणार, असा सवाल कामगारांनी उपस्थित केला आहे. विशेष म्हणजे मोकळ्या भूखंडांवर डेब्रिस टाकले जात असताना महापालिका व एमआयडीसीचे शासकीय विभागातील अधिकारी, कर्मचारी करतात काय असा सवाल उपस्थित होतो.

रस्त्यांचे विद्रुपीकरण

रस्त्यांच्या लगत असलेल्या मोकळ्या भूखंडांवर डेब्रिस व घाण, कचरा टाकला जात असल्याने रस्त्यांचे विद्रुपीकरण होत आहे. देश, विदेशातून अंबड व सातपूर एमआयडीसीत भेट देणाऱ्यांना एमआयडीसीचा कचरा व डेब्रिस टाकलेल्या भूखंडांचे विद्रुप दर्शनच होत असल्याने शहराचे नाव बदनाम होत असल्याचा आरोपही कामगारांनी केली आहे. महापालिका व एमआयडीसी यांनी उघड्यावर घाण, कचरा व डेब्रिस टाकणाऱ्यांवर कारवाई करावी अशी मागणी होत आहे.

शहराचा आर्थिक कणा असलेल्या एमआयडीसीकडेच महापालिकेकडून दुर्लक्ष केले जाते. आधीच रस्त्यांची दूरवस्था असताना रस्त्याच्या कडेला डेब्रिस व घाण, कचरा टाकण्याचे काम सर्रासपणे काम केले जाते. महापालिका व एमआयडीसीने घाण टाकणाऱ्यांना तत्काळ दंड करण्याची गरज आहे.

-किशोर गांगुर्डे, कामगार

Check Also

1)देहूरोडमध्ये बॉम्ब सदृष्य वस्तूचा स्फोट; तीन जखमी 2) स्वाईन फ्लूमुळे पुणे व्हेंटीलेटरवर

Related

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *