facebook
Tuesday , May 23 2017
Breaking News
Home / Featured / सावित्रीच्या लेकींसाठी जागर

सावित्रीच्या लेकींसाठी जागर

आवाज न्यूज नेटवर्क –

नाशिक – भारतीय स्त्री शिक्षणाच्या आद्यप्रवर्तक क्रांतीज्योती सावित्रीबाई फुले यांची जयंती मंगळवारी (दि. ३) ठिकठिकाणी साजरी करण्यात आली. यावेळी तालुक्यातील चिचोंडी बुद्रूक येथील प्राथमिक शाळेच्या गुरुजींनी राबविलेला अनोखा उपक्रम कौतुकास्पद ठरला. या प्राथमिक शिक्षकांनी गावातील सावित्रीच्या लेकींचा अनोख्या पद्धतीने जागर करताना गावात घरोघरी जाऊन त्या घरातील मुलीच्या नावाची पाटी घरावर लावली.

सावित्रीबाई फुले जयंती येवला तालुक्यातील चिचोंडी बुद्रूक गावात उत्साहात अन् आगळ्यावेगळ्या पद्धतीने साजरी करण्यात आली. कार्यक्रमाच्या अध्यक्षस्थानी ज्ञानेश्वर पायमोडे तर प्रमुख अतिथी म्हणून सरपंच संगीता पवार, सदस्या सविता

धिवर, पुष्पा गुंजाळ, मुख्याध्यापिका रजनी पाटील होत्या. याप्रसंगी स्त्रीभ्रूण हत्या, स्त्रियांवर होणारे अत्याचार, मुला व मुलींमध्ये केला जाणारा भेद, हुंडाबळी हे समाजातील चर्चेतील चित्र मन अगदी सुन्न करणारे आहे. सध्याला सरकार स्त्रियांसाठी विविध योजना राबवून त्यांना संरक्षण देताना प्रत्येक ठिकाणी मुलींच्या पाठीशी उभे आहे. मात्र खऱ्या अर्थाने स्त्रीला मान-सन्मानाने पुढे नेण्यासाठी आज नितांत गरज आहे, असा सूर यावेळी उमटला.

शाळेतील मुलींच्या नावाच्या पाट्या त्यांच्या घराच्या मुख्य दरवाजाला लावून जयंती साजरी करण्यात आली. या आगळ्या वेगळ्या उपक्रमात पुढील दिवसात गावातील सर्व वयोगटातील व शिक्षण घेत असलेल्या विद्यार्थिनींच्या घरावर त्यांच्या नावाची पाटी लावण्यात येणार आहे.

शिक्षकांनी सामाजिक जाणिवेतून हा संदेश मुलींच्या नावाची पाटी दरवाजाला लावून समाजापर्यंत पोहोचविण्याचे कार्य कौतुकास्पद आहे.

– राजुबाई गाडे, सरपंच

Check Also

1)देहूरोडमध्ये बॉम्ब सदृष्य वस्तूचा स्फोट; तीन जखमी 2) स्वाईन फ्लूमुळे पुणे व्हेंटीलेटरवर

Related

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *