facebook
Thursday , May 25 2017
Breaking News
Home / पुणे / गुन्हे दाखल होऊनही बिल्डर अद्याप मोकाट

गुन्हे दाखल होऊनही बिल्डर अद्याप मोकाट

पुण्यातील नामांकित बिल्डरवर ‘महाराष्ट्र ओनरशिप फ्लॅट अॅक्ट’नुसार (मोफा) २६ गुन्हे दाखल करण्यात आले आहेत. असे असले तरी अद्याप एकावरही कारवाई झालेली नाही. त्यामुळे पोलिसांचा बिल्डरांवर वरदहस्त असल्याची भावना नागरिकांमध्ये वाढीस लागली आहे.
बिल्डरने ठरलेल्या मुदतीत फ्लॅटचा ताबा दिला नाही किंवा ताबा देण्यापूर्वी भोगवटापत्र दिले नसेल, तर संबंधितांवर ‘मोफा’नुसार कायदेशीर कारवाई करावी, असे आदेश पोलिसांना देण्यात आले आहेत. ‘मोफा’नुसार गुन्हा दाखल झाल्यास बिल्डरला एक ते पाच वर्षांपर्यंत शिक्षा होऊ शकते. पुण्यात २०१६ मध्ये विविध पोलिस ठाण्यात बिल्डरांवर ‘मोफा’नुसार २६ गुन्हे दाखल करण्यात आले आहेत. यामध्ये अनेक नामांकित बिल्डरचा समावेश आहे. पण,अद्याप एकाही बिल्डवर कारवाई झालेली नाही. याबाबत पोलिस आयुक्त रश्मी शुक्ला यांना विचारले असता, ‘शहरात बिल्डवर मोफानुसार गुन्हे दाखल झाले आहेत. त्यामध्ये तपास पूर्ण करून कारवाई केली जाईल. यामध्ये कोणालाही सोडले जाणार नाही,’असे त्यांनी स्पष्ट केले.
मोफाच्या गुन्ह्यात तक्रारदारांना मदत करणारे निवृत्त पोलिस उपअधीक्षक काशीनाथ तळेकर यांनी सांगितले, की ‘पुण्यात विविध ठाण्यात मोफाचे गुन्हे दाखल करण्यात आले आहेत. यातील एका गुन्ह्यात मी तक्रारदार आहे. पोलिसांनी मोफानुसार गुन्हे दाखल केले आहेत. पण, एकाही गुन्ह्यात बिल्डरला अटक झालेली नाही. तसेच, पोलिसांनी बिल्डरच्या कार्यालयाची आणि त्यांचे भागीदार कोण आहेत याचा देखील तपास अनेक गुन्ह्यांत केलेला नाही. मुंबई पोलिस कायदा कलम ६४ नुसार दखलपात्र गुन्ह्यात आरोपीला तत्काळ अटक करावी, असे म्हटले आहे. मोफा हा दखलपात्र गुन्हा आहे. मात्र, त्यामध्ये बिल्डवर कारवाई झालेली नाही. मोफाच्या गुन्ह्यात पोलिस निष्काळजीपणा दाखवत असल्याचे दिसून येत आहे.‘

बालेवाडी प्रकरणातील आरोपी फरारीच
बालेवाडी येथे स्लॅब कोसळून सहा कामगारांचा मृत्यू झाला होता. या गुन्ह्यातील मुख्य आरोपी बिल्डर अद्याप फरार आहे. याबाबत श्रीमती शुक्ला म्हणाल्या की,‘ हायकोर्टाने त्यांचा जामीन फेटाळला आहे. त्यांना जामीन मिळू नये यासाठी आम्ही प्रयत्न केले. आम्ही त्यांच्या मागावर आहोत. त्यांचा शोध घेण्यात येत आहे. व्हाइट कॉलर आरोपींना अटक करण्यास पोलिस कचरत नाहीत.’

Check Also

1)देहूरोडमध्ये बॉम्ब सदृष्य वस्तूचा स्फोट; तीन जखमी 2) स्वाईन फ्लूमुळे पुणे व्हेंटीलेटरवर

Related

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *