facebook
Wednesday , May 24 2017
Breaking News
Home / Featured / आणखी एका ब्लड बँकेतील रक्त वाया

आणखी एका ब्लड बँकेतील रक्त वाया

वांद्रे येथील भाभा रुग्णालयाच्या ब्लड बँकेतील रक्त वाया जाण्याची घटना ताजी असतानाच आता सांताक्रूझ येथील व्ही. एन. देसाई रुग्णालयाच्या ब्लड बँकेतीलही रक्त वाया गेल्याची घटना पुढे आली आहे. ब्लड बँकेतील रक्ताचे वितरण योग्य पद्धतीने न केल्यामुळे गेल्या पाच वर्षात या ब्लड बँकेतील १९३ लिटर रक्त फेकून देण्यात आले आहे.

देसाई रुग्णालयात पाच ‍वर्षात ३ हजार ४७५ बाटल्या रक्त जमा झाले. त्यापैकी ५५१ रक्त बाटल्यांचा उपयोग न झाल्यामुळे त्या फेकून द्याव्या लागल्या. कोणत्याही ब्लड बँकेत प्रथम जमा झालेल्या रक्ताचे प्रथम वितरण करावे लागते. पण, देसाई रुग्णालयात या तत्वाचे पालन केले गेले नाही. त्यामुळे शिल्लक बाटल्यांमधील रक्त वाया गेल्याचे उघड झाले आहे. दरम्यान, अनेकदा ब्लड बँकेतील रक्त रुग्णाच्या रक्तगटासोबत जुळत नाही. त्यामुळे त्या उपयोगापूर्वीच खराब होतात असे रुग्णालयाने स्पष्ट केले.

Check Also

1)देहूरोडमध्ये बॉम्ब सदृष्य वस्तूचा स्फोट; तीन जखमी 2) स्वाईन फ्लूमुळे पुणे व्हेंटीलेटरवर

Related

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *