facebook
Tuesday , March 28 2017
Breaking News
Home / कोल्हापूर / विहिरीत पडलेल्या काळवीटास जीवदान

विहिरीत पडलेल्या काळवीटास जीवदान

वेसर्डे (ता.भुदरगड) येथे विहिरीत पडलेल्या काळवीटाला वनविभागाच्या अथक प्रयत्नाने वाचविण्यात यश आले. वैद्यकीय उपचारानंतर त्याला पाटगाव येथील जंगलात सुस्थितीत सोडण्यात आले.

शनिवारी रात्री वाट चुकून आलेले काळवीट ठाकूर यांच्या गावाशेजारी असणाऱ्या शेतातील विहिरीत पडले. रविवारी सकाळी काळवीट विहिरीत पडल्याचे दत्तात्रय गुरव, प्रकाश गुरव यांच्या लक्षात आले. याबाबतची माहिती त्यांनी वनविभागाला दिली. सकाळी नऊ वाजता वनक्षेत्रपाल एम.पी.इनामदार यांच्यासह वनविभागाचे पथक घटनास्थळी दाखल झाले. विहीर मोठी असल्याने काळवीट बाहेर काढण्याचे मोठे आव्हान होते. वनविभागाचे वनरक्षक जॉन्सन डिसोझा, किरण पाटील, संजय चोगले, रणजित पाटील यांच्यासह ग्रामस्थ जयराम कांबळे, सरपंच शिवाजी वेळू, प्रभाकर शिंदे, दत्ता पाटील, रमेश पंदारे, रसूल शेख, बचाराम डाकरे, बबन कांबळे, अशोक कोटकर विहिरीत उतरले. अथक प्रयत्नांनी काळवीटाचे पाय बांधण्यात आले. त्यानंतर वनविभाग व ग्रामस्थांच्या मदतीने त्यास बाहेर काढले.

Check Also

वाहतूकदारांचा शुल्कवाढीला विरोध

केंद्रीय मोटार वाहन नियमांतील विविध शुल्कात पाचपट वाढ केल्याच्या निषेधार्थ बुधवारी कोल्हापूर डिस्ट्रीक्ट लॉरी ऑपरेटर्स …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *