facebook
Friday , March 24 2017
Breaking News
Home / Featured / मुंबई गारठली, ३ वर्षांतले निचांकी तापमान

मुंबई गारठली, ३ वर्षांतले निचांकी तापमान

मुंबई गेल्या दोनेक दिवसांपासून गारठू लागली आहे. मंगळवारी मोसमातल्या सर्वात कमी तापमानाची नोंद झाली होती. बुधवारी पारा आणखी अंशाने गोठला आणि आज पहाटे गेल्या ३ वर्षांतल्या जानेवारीतल्या सर्वात कमी तापमानाची नोंद तापमापकावर झाली. आज सांताक्रूझ वेधशाळेने १२.५ अंश सेल्सिअस इतके किमान तपमान नोंदवले. हे २०१३ सालानंतरचे जानेवारीतले निचांकी तापमान आहे.

थंडीचा प्रभाव पहाटे तर जाणवतो आहेच पण दिवसभरातली थंड वाऱ्याच्या झुळकांमुळे तापमान नियंत्रणात आले आहे. दुपारचे ऊनही ऊबदार वाटू लागले आहे. ‘सध्या दिवसा वायव्येकडून वारे वाहत आहेत तर रात्री उत्तरेकडून वारे वाहत आहेत. त्यामुळे पारा खाली उतरला आहे’, अशी माहिती मुंबई प्रादेशिक हवामान विभागाचे उपमहासंचालक कृष्णानंद होसाळीकर यांनी दिली.

गेल्या काही वर्षांतले जानेवारीतले निचांकी तापमान :-

वर्ष – किमान तापमान (अंश सेल्सिअस)

२०१६ – १२.६
२०१५ – १३.६
२०१४ – १३.२
२०१३ – १०.४

Check Also

अशोक खरात – प्रभाग क्र. ११ ‘क’ गट राष्ट्रीय समाज पक्षाचे अधिकृत उमेदवार

Click on Below Video Related

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *