facebook
Friday , May 26 2017
Breaking News
Home / Featured / ‘एक खिडकीसाठी सॉफ्टवेअरची गरज’

‘एक खिडकीसाठी सॉफ्टवेअरची गरज’

बांधकाम परवान्यासाठी ‘एक ​खिडकी योजना’ करताना तांत्रिक मुद्यांवर चर्चा करण्यासाठी वेगळा कक्ष स्थापन करावा. तसेच येणाऱ्या ज्येष्ठ नागरिक व अपंगांसाठी लिफ्टची सोय करावी, अशी सूचना आर्किटेक्टस अँड इंजीनिअरिंग असोसिएशनच्या पदाधिकाऱ्यांनी केली. असोसिएशनचे अध्यक्ष सुधीर राऊत यांच्या नेतृत्वाखालील शिष्टमंडळाने आयुक्त पी. शिवशंकर यांची भेट घेऊन ‘एक खिडकी’ योजनेचे स्वागत केले. तसेच ड वर्ग विकास नियंत्रण नियमावली अंतर्गत नवीन सॉफ्टवेअर विकसित करण्याच्या आवश्यकतेवर भर दिला.

एकाच छताखाली परवानगी प्रक्रिया आल्यामुळे प्रत्येक अधिकारी स्तरावर वेळेचे नियोजन करावे आणि परवाना देण्याचा कालावधी निश्चित करण्याची सूचना ही असोसिएशनमार्फत करण्यात आली. शिष्टमंडळात माणिक पाटील, संदीप घाटगे, अंजली जाधव यांचा समावेश होता. विशिष्ट कालावधीतच ग्राहकांना परवाना मिळण्यासाठी तांत्रिक कर्मचाऱ्यांची संख्या वाढवावी असेही सुचविण्यात आले. ‘एक ​खिडकी’ योजनेमुळे बांधकाम परवान्याची प्रक्रियेत एकसूत्रीपणा येईल. ही योजना लागू केल्याने कामकाज गतिमान होणार आहे. परवानगीची प्रक्रिया गतिमान झाल्याने बांधकाम क्षेत्र हे महापालिकेच्या उत्पन्नाचे दुसऱ्या क्रमांकांचे साधन बनेल.

‘एक खिडकी’मुळे आर्किटेक्टस, इंजीनिअर्स, बांधकाम व्यावसायिक व नागरिकांना यापूर्वी वेगवेगळ्या विभागीय कार्यालयांत जाण्यासाठी होणारा त्रास व वेळ वाचणार असल्याने पदाधिकाऱ्यांनी समाधान व्यक्त केले. चार विभागीय कार्यालये एकत्र आणत असताना प्रशासनाने सक्षम व पुरेशी यंत्रणा उभी करणे आवश्यक आहे. सर्व प्रकरणाची छाननी करुन बांधकाम परवानगी प्रक्रिया पार पाडण्यासाठी कालावधी निश्चित करावा. योजनेच्या अंमलबजावणीमुळे एकाच इमारतीत नगरिक व कन्सल्टंटची संख्या वाढणार आहे. कामकाज व तां​​त्रिक बाबी संदर्भात चर्चा करण्यासाठी कन्सल्टंटकरिता वेगळा कक्ष स्थापन करावा, अशी मागणी यावेळी करण्यात आली.

Check Also

1)देहूरोडमध्ये बॉम्ब सदृष्य वस्तूचा स्फोट; तीन जखमी 2) स्वाईन फ्लूमुळे पुणे व्हेंटीलेटरवर

Related

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *